വേനലടുക്കുമ്പോള്‍ പെരിങ്ങോം ഫയര്‍ സര്‍വ്വീസിന് ആധിയുടെ ‘തീ’….!

05-12-2014 | 8,055 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ: തീ പിടിത്തം പതിവാകുന്ന വേനല്‍ക്കാലം അടുത്തെത്തുമ്പോള്‍ പെരിങ്ങോം ഫയര്‍ സര്‍വ്വീസിന് ആധിയുടെ തീയാണ്ചെങ്കല്‍ പ്രദേശങ്ങളിലെ പുല്‍മേടുകളിലേക്കും മലയോര മേഖലയിലെ ദുര്‍ഘടപ്രദേശങ്ങളിലേക്കും ഓടിയെത്തി തീ കെടുത്താനുള്ള ജീവനക്കാരുടെ അഭാവമാണ് പെരിങ്ങോം ഫയര്‍ സ്റ്റേഷനെ വലയ്ക്കുന്ന മുഖ്യപ്രശ്നം.

സ്റ്റേഷന്‍ ഓഫിസര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ മുപ്പത്തിയൊന്‍പത് ജീവനക്കാര്‍ വേണ്ടിടത്ത് ഇരുപത്തിയാറ് പേരാണ് ഇപ്പോഴുള്ളത്​. ഫയര്‍മെന്‍മാരുടെ തസ്തിക നികത്തുന്നതാകട്ടെ ഹോം ഗാര്‍ഡുകളെ താല്‍കാലികാടിസ്ഥാനത്തില്‍ നിയമിച്ചുകൊണ്ടാണ്. പെരിങ്ങോം ഫയര്‍ ഫോഴ്സിന്‍റ്റെ പരിധിയിലെ കാങ്കോല്‍ ആലപ്പടമ്പ, പെരിങ്ങോം വയക്കര, എരമം കുറ്റൂര്‍, പഞ്ചായത്തുകളില്‍ പുല്‍മേടുകളും ,കശുമാവിന്‍ തോട്ടങ്ങളും ഏറെയുള്ള പ്രദേശങ്ങളാണ്.

വേനലായാല്‍ ഈ പ്രദേശങ്ങളില്‍ ഒരേ സമയം പലയിടങ്ങളില്‍ തീപിടിത്തമുണ്ടാകാറുണ്ട്. രണ്ടിടങ്ങളില്‍ ഒരേ സമയം എത്തിച്ചേരണമെങ്കില്‍ സ്റ്റേഷനില്‍ ആകെയുള്ളത് രണ്ട് ഫയര്‍ എഞ്ചിന്‍ മാത്രമാണ്. ഇവയാകട്ടെ ഇരുപത്തിരണ്ട് വര്‍ഷമായി ഉപയോഗിക്കുന്നവയാണ്. കണ്ടം ചെയ്യാനായ ഇവയെ അറ്റകുറ്റപ്പണി നടത്തി ഉപയോഗിക്കുകയാണ്.

ചെറുപുഴയിലെയും ,കാസറഗോഡ് ജില്ലയിലെ  ഈസ്റ്റ് എളേരി, വെസ്റ്റ് എളേരി പഞ്ചായത്തുകളിലെയും  ദുര്‍ഘട പാതകളില്‍ ഓടിയെത്താന്‍ ഈ വണ്ടികള്‍ പര്യാപ്തവുമല്ല. ചില നേരങ്ങളില്‍ ആലക്കോട്, ചീമേനി പോലിസ് സ്റ്റേഷന്‍ പരിധികളില്‍ നിന്നും സേവനം ആവശ്യപ്പെട്ട് വിളിക്കാറുണ്ട്. ഇത്തരം സന്ദര്‍ഭങ്ങളിലാണ് ജീവനക്കാരുടെ അഭാവം സ്റ്റേഷന്‍ പ്രവര്‍ത്തനത്തെ ഏറ്റവും പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നത്.

കഴിഞ്ഞ ഒരു വര്‍ഷം മാത്രം നൂറിലേറെ ഫോണ്‍കോളുകളാണ് സഹായമാവശ്യപ്പെട്ട് ഇവിടെ ലഭിച്ചത്.വാഹനങ്ങളുടെയും ജീവനക്കാരുടെയും അഭാവത്തിനൊപ്പം സ്വന്തമായി കെട്ടിടമില്ലാത്തതും വെള്ളമെടുക്കാന്‍ സൗകര്യമില്ലാത്തതും സേനയെ വലയ്​ക്കുന്ന കാര്യങ്ങളാണ്. പഞ്ചായത്ത് വക ഓഡിറ്റോറിയമാണ് ഇപ്പോള്‍ സ്റ്റേഷനായി ഉപയോഗപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.

ഇവിടെ വേനലായാല്‍ വെള്ളത്തിന് കടുത്ത ക്ഷാമമാണ്.കുടിവെള്ളത്തിന് തന്നെ ബുദ്ധിമുട്ടുമ്പോള്‍ ഫയര്‍ എഞ്ചിനില്‍ വെള്ളം  നിറയ്ക്കാന്‍ അഞ്ചു കിലോമീറ്ററിലധികം ദൂരം താണ്ടി അരവഞ്ചാല്‍ തോട്ടിലോ,വയക്കരവയലിലോ എത്തണം. ജീവനക്കാര്‍ കഴിയുന്നതാകട്ടെ ആസ്​ബസ്റ്റോസ് ഷീറ്റിട്ട കെട്ടിടത്തിലെ പരിമിതമായ സൗകര്യങ്ങളിലാണ്.

ആവശ്യത്തിന് ടൊയ്​ലറ്റ് സൗകര്യം പോലും ഇവിടെയില്ല.ജീവനക്കാരുടെ തസ്തികയെങ്കിലും നികത്തിയില്ലെങ്കില്‍ വേനല്‍ക്കാലത്ത് ജനങ്ങള്‍ക്ക് മികച്ച സേവനമെത്തിക്കാന്‍ പെരിങ്ങോം ഫയര്‍ഫോഴ്സിന് കഴിയാതെ വരും.

ഫോട്ടോ & റിപ്പോര്‍ട്ട് : ജെയിംസ് ഇടപ്പള്ളി.


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 27-05-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India