ചെറുകിട വ്യാപാരികളുടെ രണ്ടര കോടിയുമായി അടയ്ക്ക മൊത്ത വ്യാപാരി മുങ്ങിയതായി പരാതി.

26-02-2014 | 1,559 Views
www.cherupuzhanews.com

മലയോര മേഖലയിലെ ചെറുകിട മലഞ്ചരക്ക് വ്യാപാരികളുടെ രണ്ടര കോടി രൂപയുമായി അടയ്ക്ക മൊത്തവ്യാപാരി മുങ്ങിയതായി പരാതി. ആഭ്യന്തരമന്ത്രിക്ക് വ്യാപാരികള്‍ നേരിട്ട് നല്‍കിയ പരാതിയില്‍ അന്വെഷണം വഴിമുട്ടി. കാഞ്ഞങ്ങാട്ട് അടയ്ക്ക മൊത്തവ്യാപാരം നടത്തിയിരുന്ന പെരിയ സ്വദേശിക്കെതിരെയാണ് ചെറുപുഴ , ചീമേനി , മാതമംഗലം, കൂത്തുപറമ്പ്, കുണ്ടംകുഴി പ്രദേശങ്ങളിലെ ചെറുകിട മലഞ്ചരക്ക് വ്യാപാരികള്‍ പരാതി നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്.

പതിനേഴ്‌ വ്യാപാരികളാണ്‌ ഇത്തരത്തില്‍ തട്ടിപ്പിനിരയായിട്ടുള്ളത്. നാലപതു ലക്ഷം രൂപ വരെ കിട്ടാനുള്ളവര്‍ ഇക്കൂട്ടത്തിലുണ്ട്.   അടയ്ക്ക നിരോധനം വരുന്നതിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ഇക്കഴിഞ്ഞ ഡിസം‌ബറിലാണ്‌ വ്യാപാരികളില്‍ നിന്ന് മൊത്തക്കച്ചവടക്കാരന്‍ വന്‍ തോതില്‍ അടയ്ക്ക സം‌ഭരിച്ചത്. നിരോധനത്തിനു മുന്‍പ് വിദേശത്തേക്ക് കയറ്റി അയയ്ക്കാനാണെന്ന് പറഞ്ഞായിരുന്നു ഇത്.

ഇത് വിശ്വസിച്ച വ്യാപാരികളാകട്ടെ തിടുക്കപ്പെട്ട് കര്‍ഷകരില്‍ നിന്ന് അടയ്ക്ക വാങ്ങി മൊത്തവില്പനക്കാരന് കൈമാറുകയായിരുന്നു. ജനുവരി 17 ന് അടയ്ക്ക വില നല്‍കാമെന്നറിയിച്ചിരുന്ന പ്രകാരം വ്യാപാരികള്‍ കാഞ്ഞങ്ങാട് എത്തിയപ്പോള്‍ ഗോഡൗണ്‍ അടച്ചുപൂട്ടി ഉടമ സ്ഥലം വിട്ടതായി മനസ്സിലാക്കി. മൊബൈല്‍ ഫോണും സ്വിച്ചോഫ് ചെയ്തിരുന്നു.

തുടര്‍ന്ന് മൊത്തക്കച്ചവടക്കാരന്റെ ബന്ധുക്കളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടപ്പോള്‍ , നിയമനടപടികളുമായി പോകാതിരുന്നാല്‍ , പണം തിരികെ നല്‍കാന്‍ ക്രമീകരണമുണ്ടാക്കാമെന്ന് അറിയിച്ചു.. എന്നാല്‍ ഒരുമാസം കഴിഞ്ഞിട്ടും അനുകൂല നിലപാടുണ്ടാകാതിരുന്നതോടെ വ്യാപാരികള്‍ ആഭ്യന്തരമന്ത്രിക്ക് പരാതി നല്‍കുകയായിരുന്നു. ആഭ്യന്തരവകുപ്പില്‍ നിന്ന് പരാതി താഴെത്തട്ടിലേക്ക് കൈമാറിയെങ്കിലും തുടര്‍നടപടി ഉണ്ടാകുന്നില്ലെന്നും വ്യാപാരികള്‍ പറയുന്നു.
ഇതിനിടെ സിനിമനിര്‍മ്മാണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടാണ്‌ മൊത്തവ്യാപാരിക്ക് വന്‍ സാമ്പത്തിക ബാദ്ധ്യത വന്നതെന്നും പറയുന്നു. തട്ടിപ്പിനിരയായതോടെ അവധി പറഞ്ഞ് അടയ്ക്ക വാങ്ങിയ കര്‍ഷകരോട് എന്തു മറുപടി പറയുമെന്നറിയാതെ ബുദ്ധിമുട്ടുകയാണ് മലയോരത്തെ ചെറുകിട മലഞ്ചരക്ക് വ്യാപാരികള്‍.

cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 18-07-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India