മലയോരത്ത് കരിങ്കല്‍ ക്വാറികള്‍ക്കെതിരേ പ്രതിഷേധം ശക്തമാകുന്നു.

07-02-2019 | 1,603 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ: മലയോരത്ത് കരിങ്കല്‍ ക്വാറികള്‍ക്കെതിരേ പ്രതിഷേധം ശക്തമാകുന്നു. ചെറുപുഴ പഞ്ചായത്തിലെ ചൂരപ്പടവ്, കോറാളി, പെരിങ്ങോം പഞ്ചായത്തിലെ പെടേന എന്നിവിടങ്ങളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കരിങ്കല്‍ ക്വാറികള്‍ക്കും ക്രഷറുകള്‍ക്കുമെതിരേയാണ് പ്രതിഷേധമുയരുന്നത്. ചൂരപ്പടവില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചു വരുന്ന കരിങ്കല്‍ ക്വാറിക്കും ക്രഷറില്‍ മെതിരെ തദ്ദേശവാസികള്‍ രംഗത്ത് ക്വാറിക്കെതിരെ നിരവധി തവണ പഞ്ചായത്തു മുതല്‍ കളക്ടര്‍ക്ക് വരെ പരാതി നല്‍കിയെങ്കിലും യാതൊരു നടപടിയും ഉണ്ടായിട്ടില്ലെന്നാണ് ആക്ഷന്‍ കമ്മറ്റി അംഗങ്ങള്‍ പറയുന്നത്. തങ്ങള്‍ പല തവണ പരാതി നല്‍കിയപ്പോഴും ക്വാറി ഉടമ നല്‍കിയ സത്യവാങ്ങ്മൂലം തെറ്റിദ്ധാരണജനകവും അവിശ്വസനീയവുമാണെന്നും തങ്ങള്‍ നല്‍കിയ പരാതിക്ക് വിവരാവകാശ പ്രകാരമല്ലാതെ ഒരു മറുപടിയും കിട്ടിയിട്ടില്ലെന്നും ആക്ഷന്‍ കമ്മറ്റിഭാരവാഹികള്‍ പറയുന്നു. അധികൃതരെ സമീപിച്ചപ്പോള്‍ പ്രശ്‌നം പറഞ്ഞ് പരിഹരിക്കണമെന്ന നിര്‍ദ്ദേശമാണത്രെ ഇവര്‍ക്ക് ലഭിച്ചത്. ഇതു കൂടാതെ പഞ്ചായത്തില്‍ ക്വാറിക്കെതിരെ നിരന്തരം പരാതി നല്‍കിയതിനെ തുടര്‍ന്ന് സര്‍വ്വകക്ഷിസംഘത്തെ നിയോഗിക്കുകയും കര്യങ്ങള്‍ പഠിച്ച് റിപ്പോര്‍ട്ട് സമര്‍പ്പിക്കാനും നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. ഇവര്‍ സ്ഥലം സന്ദര്‍ശിക്കുകയും പത്ത് പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ ഉടന്‍ ക്വാറി ഉടമ പരിഹരിച്ച് നല്‍കണമെന്ന് നിര്‍ദ്ദേശിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. എന്നാല്‍ ഇതുവരെ ഒരുകാര്യവും ക്വാറി ഉടമ ചെയ്തിട്ടില്ലെന്നാണ് പ്രദേശവാസികല്‍ പറയുന്നത്. മാത്രമല്ല അത്യുഗ്രശേഷിയുള്ള സ്‌പോടക വസ്തുക്കള്‍ ഉപയോഗിച്ച് കല്ല് പൊട്ടിക്കാന്‍ ആരംഭിച്ചതായും ഇവര്‍ ആരോപിക്കന്നു. സ്‌ഫോടനത്തിന്റെ ആഘാതത്തില്‍ വിള്ളലേറ്റ് തകര്‍ച്ചയുടെ വക്കിലെത്തി വാസയോഗ്യമല്ലാത്ത നിരവധി വീടുകള്‍ ഇവിടെയുണ്ട്. ഇവ അടിയന്തിരമായി നന്നാക്കണമെന്ന സര്‍വ്വകക്ഷി സംഘത്തിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശവും പാലിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ല. ഇതു കൂടാതെ കുടിവെള്ള ക്ഷാമവും ഈ പ്രദേശത്ത് രൂക്ഷമായതായി ഇവര്‍ ആരോപിക്കുന്നു. ക്വാറി ഉടമയെ സംരക്ഷികകയാണ് പഞ്ചായത്തും എല്ലാ രാഷ്ടീയ പാര്‍ട്ടികളും ചെയ്യുന്നതെന്ന് ഇവര്‍ ആരോപിക്കുന്നു. കൂലിപ്പണി ചെയ്ത് ജീവിക്കുന്ന തങ്ങള്‍ക്ക് കോടതിയില്‍ പോയി ഭീമമായ തുക ചിലവാക്കാനില്ലാത്തതിനാല്‍ പഞ്ചായത്ത് ഓഫീ സിന് മുന്നില്‍ നിരാഹാരമിരിക്കാനാണത്രെ ഇവരുടെ തീരുമാനം. പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ ആക്ഷന്‍ കമ്മറ്റി ഭാരവാഹികളായ ടി. കുഞ്ഞിക്കണ്ണന്‍, പി.ഐ. ചാക്കോ, കെ. സജേഷ്, കെ. ശ്രീലത, കെ. റിജു, കെ.ജി. ദിവാകരന്‍ എന്നിവര്‍ പങ്കെടുത്തു.
പെരിങ്ങോം പഞ്ചായത്തിലെ പെടേനയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ക്വാറി ജനജീവിതം ദുസഹമാക്കുന്നുവെന്നും സമീപത്തെ തോടുകളും ജലസ്രോതസുകളും മലിനമാക്കുന്നുവെന്നും പരാതി ഉയര്‍ന്നിരിക്കുകയാണ്. വിഷയം ഗ്രാമസഭയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ് നാട്ടുകാര്‍. തിരുമേനി കോറാളിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ക്വാറിക്കെതിരേയും പ്രതിഷേധമുയരുകയാണ്. ക്വാറിയിലെ മലിന ജലം സമീപത്തെ തോടുകളില്‍ ഒഴുക്കി വിടുന്നതായും പ്രദേശവാസികള്‍ പരാതിപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണ്


mastro metalsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 19-04-2019 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India