ചെറുപുഴ ചൂരപ്പടവിലെ ഡോ.ജിന്‍സ് നീലഗിരി ജൈവ മണ്ഡലത്തില്‍ നിന്നും പുതിയ ഇനം പാമ്പിനെ കണ്ടെത്തി

04-06-2018 | 90,535 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ: ചെറുപുഴ ചൂരപ്പടവിലെ ഡോ.ജിന്‍സ് നീലഗിരി ജൈവ മണ്ഡലത്തില്‍ നിന്നും പുതിയ ഇനം പാമ്പിനെ കണ്ടെത്തി. ഇതോടെ ഇന്ത്യയിലെ പാമ്പിനങ്ങള്‍ 297 ആയി.
പശ്ചിമഘട്ടത്തിലെ നീലഗിരി ബയോസ്ഫിയര്‍ റിസേര്‍വിന്റെ ഭാഗം ആയ ആനക്കട്ടി മലനിരയില്‍ നിന്നാണ് ജിന്‍സിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഗവേഷക സംഘം പുതിയ ഇനം പാമ്പിനെ കണ്ടെത്തിയത്. കോയമ്പത്തൂര്‍ സലിം അലി സെന്റര്‍ ഫോര്‍ ഓര്‍ണിത്തോളജി ആന്‍ഡ് നാച്ചുറല്‍ ഹിസ്റ്ററിയിലെ (SACON) ഗവേഷകനായ ഡോ. ജിന്‍സും ലണ്ടണ്‍ നാച്ചുറല്‍ ഹിസ്റ്ററി മ്യൂസിയത്തിലെ ഗവേഷകരായ ഡോ. ഡേവിഡ്, ഫിലിപ്പ എന്നിവര്‍ ചേര്‍ന്നുള്ള ഈ പുതിയ കണ്ടെത്തല്‍ അന്താരാഷ്ട്ര പ്രബന്ധമായ സൂടാക്‌സയുടെ പുതിയ ലക്കത്തിലാണ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ലോകത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലും ശ്രീലങ്കയിലും മാത്രം കണ്ടുവരുന്ന ‘യൂറോപെല്‍റ്റിഡെ’ (Uropeltidae) കുടുംബത്തില്‍ പെടുന്ന ഈ പാമ്പിന് യൂറോപെല്‍റ്റിസ് ഭൂപതി യെ എന്നാണ് നാമകരണം ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. ജീവിതത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും മണ്ണിനടിയില്‍ കഴിച്ചു കൂട്ടുന്ന ഈ വിഭാഗം പാമ്പുകള്‍ കൂടുതലും മഴക്കാലങ്ങളില്‍ മാത്രമാണ് വെളിയില്‍ വരുന്നത്. തന്റെ ഗവേഷണ ഗുരുനാഥനും അഗസ്ത്യമലയില്‍ ഫീല്‍ഡ് സന്ദര്‍ശനത്തിനിടയില്‍ അപകടത്തില്‍ മരിച്ച പ്രശസ്ത ഉരഗ ഗവേഷകനുമായഡോ. എസ്. ഭൂപതിയോടുള്ള ആദര സൂചമായാണ് ഈ പേരിട്ടിരിക്കുന്നതെന്ന് ഡോ. ജിന്‍സ് പറഞ്ഞു. അഗസ്ത്യമലയിലെ ഉരഗങ്ങളെ കുറിച്ചുള്ള പഠനത്തില്‍ അടുത്ത കാലത്ത് പിഎച്ച്ഡി പൂര്‍ത്തിയാക്കിയ ജിന്‍സ് കണ്ണൂര്‍ ജില്ലയിലെ ചെറുപുഴയ്ക്കടുത്ത് ചൂരപ്പടവിലെ വല്ലനാട്ട് ജെയിംസിന്റേയും റോസമ്മയുടേയും മകനാണ്. പ്രാപ്പോയില്‍ ഗവ. ഹയര്‍ സെക്കന്ററി സ്‌കൂള്‍, തോമാപുരം സെന്റ് തോമസ് ഹയര്‍ സെക്കന്ററി സ്‌കൂള്‍ എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് ജിന്‍സ് തന്റെ എസ്എസ്എല്‍സി, പ്ലസ്ടു വിദ്യാഭ്യാസം പൂര്‍ത്തിയാക്കിയത്. പിന്നീടുള്ള പഠനങ്ങളും ഗവേഷണവുമൊക്കെ കേരളത്തിന് പുറത്തായിരുന്നു. തന്റെ ഗവേഷണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ലണ്ടനില്‍ പോയി പഠിക്കാനുള്ള അവസരവും ജിന്‍സിന് കിട്ടി. ചെറുപ്പം മുതല്‍ ജീവശാസ്ത്രവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കാര്യങ്ങളില്‍ ഏറെ തല്‍പരനായിരുന്നു ജിന്‍സ്. ഇതു തന്നെയാണ് ജിന്‍സിനെ ഉരഗങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടത്താന്‍ പ്രേരിപ്പിച്ചത്. പുതിയ ഇനം പാമ്പിനെ കണ്ടെത്തുന്നതിനേക്കാള്‍ പ്രയാസമാണ് ഇത് പുതിയ ഇനമാണെന്ന് തെളിയിക്കാന്‍. അതിന് ചിലപ്പോള്‍ വര്‍ഷങ്ങളുടെ സമയമെടുക്കും. ഇന്ത്യയിലെ 297 മത് പാമ്പിനെ കണ്ടെത്തിയത് കണ്ണൂര്‍ ജില്ലയുടെ മലയോര ഗ്രാമത്തില്‍ നിന്നുള്ള ഒരു ഗവേഷകനാണെന്നതും ഇത് ഉരഗ ഗവേഷണ ചരിത്രത്തിന്റെ ഭാഗമായി മാറിയതിലും ചൂരപ്പടവ് എന്ന കൊച്ചുഗ്രാമത്തിന് അഭിമാനിക്കാം. നാട്ടിലെ വിവിധ സംഘടനകളും ചെറുപുഴ ഗ്രാമ പഞ്ചായത്തും ജിന്‍സിനെ വിവിധ ചടങ്ങുകളില്‍ ഉപഹാരങ്ങള്‍ നല്‍കി ആദരിച്ചു


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 23-03-2019 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India