അക്വാപോണിക്​സ്​ കൃഷിരീതിയില്‍ വിജയം നേടി ചിറ്റാരിക്കാലിലെ കായമ്മാക്കല്‍ മാമച്ചന്‍.

16-03-2018 | 41,836 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ: അക്വാപോണിക്​സ്​ അഥവാ മിറ്റല്‍ കൃഷി രീതി പരീക്ഷിച്ച്​ നേടിവിജയം യിരിക്കുകയാണ് ചിറ്റാരിക്കാല്‍ കാരയിലെ കായമ്മാക്കല്‍ മാമച്ചന്‍. വ്യത്യസ്തമായ കൃഷികളും കൃഷി രീതികളും എന്നും പരീക്ഷിക്കുന്ന കര്‍ഷകനാണ് മാമച്ചന്‍. തന്റെ കൃഷിയിടം ഇദ്ദേഹത്തിനൊരു പഠനകേന്ദ്രം തന്നെയാണ്. ഏതെല്ലാം കൃഷി എങ്ങനെയെല്ലാം ചെയ്യാം എന്ന പരീക്ഷണം. പരീക്ഷണങ്ങളൊക്കെ തൊണ്ണൂറ്​ ശതമാനവും വിജയം തന്നെ. ഇതിനായി ചിറ്റാരിക്കാല്‍ ടൗണിലെ തന്റെ കച്ചവട സ്ഥാപനം പോലും ഇദ്ദേഹം നിര്‍ത്തുകയായിരുന്നു. കരനെല്‍ കൃഷി ഇന്നത്തേതു പോലെ വ്യാപകമല്ലാതിരുന്ന കാലത്ത്​ കരനെല്‍ കൃഷിയിറക്കി ഇദ്ദേഹം ശ്രദ്ധനേടിയിരുന്നു. പുത്തന്‍ കൃഷി രീതികള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ മലയോരമേഖലയില്‍ അധികമൊന്നും കേട്ടിട്ടില്ലാത്ത കൃഷികള്‍ തെരഞ്ഞ്​ പിടിച്ച്​ പരീക്ഷിക്കുന്നതില്‍ മാമച്ചന് ഒരു പ്രത്യേക കഴിവു തന്നെയുണ്ട്​. അതിന്റെ ഏറ്റവും ഒടുവില്‍ത്തെ ഉദ്ദാഹരണമാണ് പച്ചക്കറിയും മീനും ഒരുപോലെ ലഭിക്കുന്ന അക്കോപ്പോണിക്​സ്​ അഥവാ മിറ്റല്‍ കൃഷി. അക്വാപോണിക്​സ്​ കൃഷി രീതിയില്‍ 12 എം.എം. സൈസ്​ മിറ്റലില്‍ ആണ് പച്ചക്കറികള്‍ നടുന്നത്​. അക്വാപോണിക്​സ്​​ കൃഷിയ്​ക്ക്​ ആദ്യം വേണ്ടത്​ ഒരു കുളമാണ് സൗകര്യത്തിനനുസരിച്ച്​ ഇതിന്റെ വലിപ്പം കൂട്ടാം. മാമച്ചന്‍ 15 അടി നീളവും 10 അടി വീതിയും ഒന്നര മീറ്റര്‍ ആഴവുമുള്ള കുളവുമാണ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്​. ഈ കുളത്തില്‍ മീന്‍ വളര്‍ത്തും. മീനിന് തീറ്റയായി കോഴി വെയിസ്​റ്റ്​, വീട്ടില്‍ ബാക്കിയാകുന്ന ഭക്ഷ്യ വസ്​തുക്കള്‍, ഇലകള്‍ എന്നിവ നല്‍കും. ആറ്​ മാസം കൊണ്ട്​ അരകിലോ തൂക്കം വരുന്ന നട്ടര്‍ ഇനത്തില്‍പ്പെട്ട 300 മീനുകളെയാണ് കുളത്തില്‍ ഇട്ടിരിക്കുന്നത്​. കുളത്തിന് ചുറ്റും 60 പ്ലാസ്​റ്റിക്ക്​ ബക്കറ്റുകള്‍ വെച്ചിരിക്കുന്നു. കുളത്തിന്റെ വലിപ്പത്തിനനുസരിച്ച്​ മീനുകളുടേയും ബക്കറ്റിന്റേയും എണ്ണം കൂട്ടാം. ബക്കറ്റിനുള്ളില്‍ 12 ഇഞ്ച്​ സൈസ്​ മിറ്റല്‍ നിറയ്​ക്കുന്നു. ഇതിനകത്താണ് പച്ചക്കറികള്‍ നടുന്നത്​. മീന്‍ കുളത്തിലെ വെള്ളം സബ്​മേഴ്​സബിള്‍ ലിഫ്​റ്റ്​ പമ്പ്​ ഉപയോഗിച്ച്​ കുളത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള ബക്കറ്റിലേയ്​ക്ക്​ പിവിസി പൈപ്പുകളിലൂടെ എത്തിക്കുന്നു. സബ്​മേഴ്​സബിള്‍ ലിഫ്​റ്റ്​ പമ്പ്​ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനാല്‍ കുളത്തിലെ വെള്ളം എപ്പോഴും ഇളകിക്കൊണ്ടിരിക്കും. ഇത്​ വെള്ളത്തില്‍ ഓക്​സിജന്റെ അളവ് വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതിനിടയാക്കും. ഈ വെള്ളം കുളത്തിലേയ്​ക്ക്​ തന്നെ ബക്കറ്റില്‍ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന പിവിസി പൈപ്പ്​ വഴി തിരിച്ചെത്തുന്നു. കുളത്തിന്റെ വിസ്​തീര്‍ണ്ണത്തിന്റെ നാലിരട്ടി സ്ഥലത്ത്​ കൃഷികള്‍ നടത്താം. കുളത്തിലെ വെള്ളമല്ലാതെ വേറെ യാതൊരു വളവും ഈ കൃഷി രീതിയ്​ക്കാവശ്യമില്ല. അധ്വാനവും കുറവ്​. പച്ചക്കറികളില്‍ നിന്നും നല്ല വിളവും ലഭിക്കുന്നു. തക്കാളി, ചീനി, വെണ്ട, പയര്‍, പാവല്‍, ഞരമ്പന്‍, കക്കിരി, കാബേജ്​, കോളിഫ്ലവര്‍ എന്നിവയെല്ലാം മാമച്ചന്‍ അക്വാപോണിക്​സ്​ കൃഷി രീതിയിലൂടെ ഉല്‍പാദിപ്പിക്കുന്നു. 24 മണിക്കൂറും വെള്ളം കുളത്തില്‍ നിന്നും ബക്കറ്റില്‍ എത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കണം. വൈദ്യുതിക്കൊപ്പം ഇന്‍വേര്‍ട്ടര്‍ സംവിധാനവും ഒരുക്കിയിരിക്കണം. ഇങ്ങനെ ചെയ്​തില്ലെങ്കില്‍ ചെടികള്‍ വാടിപ്പോകും. അല്പം ശ്രദ്ധ ചെലുത്തിയാല്‍ പച്ചക്കറിക്കൊപ്പം മീനും ആവശ്യത്തിന് ലഭിക്കുമെന്ന പ്രത്യേകതയും അക്വാപോണിക്​സ്​ കൃഷി രീതിയ്​ക്കുണ്ട്​.

cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 23-03-2019 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India