കാര്യങ്കോട് പുഴയിലെ നീരൊഴുക്ക് നിലനിര്‍ത്താന്‍ അടിയന്തിര നടപടി വേണം. മലബാര്‍ പരിസ്ഥിതി സമിതി.

11-03-2018 | 19,415 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ: പുഴയിലെ നീരൊഴുക്ക് പൂര്‍ണ്ണമായും തടസ്സപ്പെട്ടത്തി ചെറുപുഴയില്‍ കാര്യങ്കോട് പുഴയ്ക്കു കുറുകെ പണിത തടയണ അശാസ്തീയമാണെന്ന് മലബാര്‍ പരിസ്ഥിതി സമിതി. ഇതു കാരണം താഴെ പുഴ വറ്റിവരണ്ടു കഴിഞ്ഞെന്നും ഈ അവസ്ഥ ജനങ്ങള്‍ തമ്മിലുള്ള സംഘര്‍ഷത്തിലേക്കു നീങ്ങാന്‍ ഇടയാകുമെന്നും നീരൊഴുക്ക് നിലനിര്‍ത്താന്‍ അടിയന്തിര നടപടി സ്വീകരിക്കണമെന്നും സമിതി കലക്ടര്‍ക്കയച്ച സന്ദേശത്തില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. വേനല്‍കാലത്തെ നീര്‍വാര്‍ച്ച പഠിച്ചല്ല തടയണ പണിതത്. ഇതനുസരിച്ചു വേണം ജലവിതരണ കിണറുണ്ടാക്കാന്‍ വാട്ടര്‍ അഥോറിറ്റി ഇക്കാര്യങ്ങള്‍ പരിശോധിക്കാതെ നടപ്പിലാക്കിയ പദ്ധതിയിലെ പാളിച്ച മറച്ചുവെക്കാനാണ് തടയണ തുറന്നു വിടാന്‍ പറ്റില്ലെന്നു പറയുന്നത്. അനേകായിരം ജീവജാലങ്ങള്‍ക്ക് ആശ്രയമായ പുഴയാണ് തടയണക്കു താഴെ വറ്റിവരണ്ടു കിടക്കുന്നത്. പുഴ എല്ലാവരുടെതുമാണ്. അത് കെട്ടിമുട്ടിക്കുന്നത് 1986 ലെ പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണ നിയമത്തിനും 1974 ലെ ജലസംരക്ഷണ നിയത്തിനും എതിരാണ്. പുഴയിലെ ഒഴുക്കിനെ ഒരു പരിധി വരെയെങ്കിലും നിലനിര്‍ത്താന്‍ വേണ്ട നടപടികള്‍ കൈക്കൊള്ളണമെന്ന് കത്തില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. നടപടിയുണ്ടാകുന്നില്ലെങ്കില്‍ വാട്ടര്‍ അഥോറിറ്റിക്ക് മുന്നിലോ പുഴയിലോ സമരം തുടങ്ങുമെന്ന് സമിതി ചെയര്‍മാന്‍ ഭാസ്‌കരന്‍ വെള്ളൂര്‍ പറഞ്ഞു.
എന്നാല്‍ വേനല്‍ക്കാലത്ത്? മാത്രം വെള്ളം വെള്ളം എന്ന് പറഞ്ഞ് കരയുന്നവര്‍ പുഴ നിറഞ്ഞൊഴുകുമ്പോള്‍ പുഴയെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി ഒന്നും ചെയ്യാറില്ലെന്ന് നാട്ടുകാര്‍ പറയുന്നു. പുഴയോരത്തെ മരങ്ങള്‍ വികസനത്തിന്റെ പേരില്‍ മുറിച്ചു തള്ളുന്നതും പുഴയിലേയ്ക്ക് മാലിന്യങ്ങള്‍ ഇടുന്നതും തടയാന്‍ ആവശ്യമായ നടപടികള്‍ പഞ്ചായത്തുള്‍പ്പെടെയുള്ള പ്രാദേശിക ഭരണകൂടങ്ങള്‍ സ്വീകരിക്കുന്നില്ല. അന്യസംസ്ഥാനത്തുനിന്നുമെത്തുന്നവര്‍ വിഷം കലക്കിയും സ്വദേശികള്‍ തുരിശുകലക്കിയും തോട്ടപൊട്ടിച്ചും മീന്‍ പിടുത്തമെന്ന പേരില്‍ പുഴയെ മലിനമാക്കുന്നു. കോള്‍ഡ് സ്റ്റോറേജുകളില്‍ നിന്നുള്ള പഴകിയ മാംസങ്ങളും സദ്യ നടത്തിയതിന്റെ അവശിഷ്ടങ്ങളും പുഴയില്‍ തള്ളുന്നു. ആദ്യം പുഴയെ സംരക്ഷിക്കുവാനുള്ള നടപടികള്‍ ദീര്‍ഘവീക്ഷണത്തോടെ നടപ്പാക്കാന്‍ അധികൃതര്‍ തയ്യാറാകുകയാണ് വേണ്ടത്. പലസ്ഥാപനങ്ങളും മലിന ജലം പുഴയിലേയ്ക്കൊഴുക്കി വിടുന്നത് കണ്ടെത്തി നടപടി സ്വീകരിക്കണം. പുഴയെ നിരീക്ഷിക്കാന്‍ ആവശ്യമെങ്കില്‍ നാട്ടുകാരുടെ സഹകരണത്തോടെ സംവിധാനമൊരുക്കണം. ഇതൊന്നും ചെയ്യാതെ വേനല്‍ക്കാലത്ത് വെള്ളം വെള്ളം എന്ന് മുറവിളി കൂട്ടുന്നത്അംഗീകരിക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്നാണ് ചില യുവജന സംഘടനകള്‍ പറയുന്നത്.


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 18-10-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India