ചെറുപുഴ തടയണയിലെ വെള്ളം തുറന്നു വിടേണ്ടന്ന് തീരുമാനം.

10-03-2018 | 1,431 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ: ചെറുപുഴ തടയണയിലെ വെള്ളം ഈ വര്‍ഷം തുറന്നുവിടേണ്ടതില്ലെന്ന് തീരുമാനിച്ചു. കളക്ടറുടെ നിര്‍ദ്ദേശ പ്രകാരം ഇന്നലെ(10.03.18) പരിശോധന നടത്തിയ ചെറുകിട ജലസേചന വകുപ്പിന്റെയും കേരള വാട്ടര്‍ അതോറിറ്റിയുടെയും എന്‍ജിനിയര്‍മാരാണ് തടയണ തുറക്കുന്നതു കൊണ്ട് കാര്യമായ പ്രയോജനമില്ലെന്ന് കണ്ടെത്തിയത്.ഏഴിമല നാവിക അക്കാദമിയുടെ എന്‍ജിനിയറും സംഘത്തോടൊപ്പമുണ്ടായിയിരുന്നു.
ഏഴിമല നാവിക അക്കാദമി, പെരിങ്ങോം സിആര്‍പിഎഫ് കേന്ദ്രം, രാമന്തളി പഞ്ചായത്ത് എന്നിവിടങ്ങളിലേയ്ക്ക് ആവശ്യത്തിന് ശുദ്ധജലം ലഭിക്കുന്നില്ലെന്ന പരാതിയെ തുടര്‍ന്നാണ് ചെറുപുഴ തടയണ തുറക്കാന്‍ ചെറുപുഴ പഞ്ചായത്തിനോട് ജില്ലാ കളക്ടര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടത്. എന്നാല്‍ പ്രാദേശികമായ എതിര്‍പ്പ് രൂക്ഷമായതിനെ തുടര്‍ന്ന് പഞ്ചായത്തില്‍ സര്‍വകക്ഷി യോഗം ചേരുകയും കളക്ടറെ കണ്ട് യഥാര്‍ത്ഥ സ്ഥിതി ബോധ്യപ്പെടുത്താന്‍ തീരുമാനിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇതുപ്രകാരം വെള്ളിയാഴ്ച പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റും ജനപ്രതിനിധികളും കളക്ടറെ കണ്ടിരുന്നു. തുടര്‍ന്നാണ് വാട്ടര്‍ അതോറിറ്റിയോടും ചെറുകിട ജലസേചന വകുപ്പിനോടും സംയുക്ത ശാസ്ത്രീയ പരിശോധന നടത്താന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടത്.
ഇന്നലെ സ്ഥലത്തെത്തിയ സംഘം തടയണ, ആവുള്ളാക്കയം, കന്നിക്കളം, ആയന്നൂര്‍ കയം, പുളിക്കല്‍ കടവ്, കൊല്ലാടകയം, നെടുംകല്ല് കയം, ചെമ്മരംകയം തുടങ്ങി കാക്കടവ് വരെയുള്ള ഭാഗങ്ങളില്‍ പരിശോധന നടത്തി. ചെറുപുഴ തടയണ തുറന്നാലും ഏഴുകിലോമീറ്റര്‍ ദൂരെയുള്ള കാക്കടവില്‍ വെള്ളം എത്തില്ലെന്ന നാട്ടുകാരുടെ വാദം വിദഗ്?ദ്ധ സംഘം അംഗീകരിക്കുകയായിരുന്നു.
കേരള വാട്ടര്‍ അതോറിറ്റി എക്‌സി.എന്‍ജിനിയര്‍ കെ.പി. മനോഹരന്‍, അസി.എക്‌സി.എന്‍ജിനയര്‍ പി.കെ. ശ്രീവത്സന്‍, അസി.എന്‍ജിനിയര്‍ ടി.വി. ശ്രീനേഷ്, ചെറുകിട ജലസേചന വകുപ്പിലെ എക്‌സി.എന്‍ജിനിയര്‍ പി. സുഹാസിനി, അസി.എക്‌സി. എന്‍ജിനിയര്‍ കെ. ഗോപകുമാര്‍, അസി. എന്‍ജിനിയര്‍ സി.എം. മധുസൂദനന്‍ ,ഏഴിമല നാവിക അക്കാദമിയിലെ ജൂനിയര്‍ എന്‍ജിനിയര്‍ സുബേദാര്‍ മേജര്‍ സുബ്ബറാവു എന്നിവരാണ് സംഘത്തിലുണ്ടായിരുന്നത്.പഞ്ചായത്തംഗം ലളിതബാബു, നാട്ടുകാരായ രവി വാഴക്കോടന്‍, ടി.എസ്. സുരേഷ് കുമാര്‍, ഇ.വി. നാരായണന്‍ എന്നിവര്‍ കാര്യങ്ങള്‍ വിശദീകരിച്ചു. ചെറുപുഴ തടയണ തുറന്നാലും കാക്കടവിലേയ്ക്ക് വെള്ളം എത്തില്ല എന്ന നിഗമനത്തിലാണ് സംയുക്ത സംഘം എത്തിച്ചേര്‍ന്നത്. തടയണ തുറന്നാലും പ്രയോജനമില്ലെന്ന് പരിശോധന നടത്തിയവര്‍ വാക്കാല്‍ കളക്ടറെ അറിയിച്ചു. വിശദമായ റിപ്പോര്‍ട്ട് തയ്യാറാക്കി നല്‍കുമെന്നും ഇവര്‍ അറിയിച്ചു.


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 13-12-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India