കഴിഞ്ഞ മഴക്കാലത്ത് തകര്‍ന്ന ചെറുപുഴ തടയണയുടെ പാര്‍ശ്വഭിത്തി നിർമാണം ആരംഭിച്ചു.  

18-01-2018 | 1,352 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ: കഴിഞ്ഞ മഴക്കാലത്ത് തകര്‍ന്ന ചെറുപുഴ തടയണയുടെ പാര്‍ശ്വഭിത്തി നിര്‍മാണം ആരംഭിച്ചു.  ഉദ്ഘാടനം കഴിഞ്ഞു അധികം താമസിക്കാതെ തടയണയുടെ പാര്‍ശ്വഭിത്തി തകര്‍ന്നത് വൻ വിവാദത്തിനു തന്നെ കാരണമായിരുന്നു. നബാര്‍ഡിന്റെ ധനസഹായത്തോടെ 6.8656093 രൂപ ചെലവിലാണ് തടയണ നിര്‍മിച്ചത്. നിര്‍മാണം പൂര്‍ത്തിയാക്കി  മരപ്പലകയിട്ടു വെള്ളം തടയുവാന്‍ തുടങ്ങിയപ്പോഴാണ് തടയണയിലെ ചോര്‍ച്ച ശ്രദ്ധയില്‍പെട്ടത്. സംഭവം മാധ്യമങ്ങളില്‍ വാര്‍ത്തയായതോടെ വെള്ളം തുറന്നുവിട്ടു ചോര്‍ച്ച അടയ്ക്കുകയായിരുന്നു. തുടര്‍ന്നു ജലസേചന വകുപ്പുമന്ത്രി മാത്യു ടി. തോമസിനെ പങ്കെടുപ്പിച്ചു ഉത്സവാന്തരീക്ഷത്തിലാണ് തടയണയുടെ ഉദ്ഘാടനം നടത്തിയത്. ഉദ്ഘാടനം കഴിഞ്ഞു മഴക്കാലം തുടങ്ങിയതോടെയാണ് തടയണയുടെ പാര്‍ശ്വഭിത്തി ഇടിയാന്‍ തുടങ്ങിയത്. കണ്ണൂര്‍,കാസര്‍കോട് ജില്ലകളിലെ മലയോര പഞ്ചായത്തുകളില്‍ അനുഭവപ്പെടുന്ന ജലക്ഷാമവും ,ഗതാഗതപ്രശ്നവും പരിഹരിക്കുകയെന്ന  ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് വെന്റ്ഡ് ചെക്ഡാം-കം – ട്രാക്ടര്‍വേ നിർമിച്ചത്. തകര്‍ന്ന പാര്‍ശ്വഭിത്തി  ഒരാഴ്ചക്കുള്ളിൽ പുന:നിര്‍മിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നാണ് തൊഴിലാളികൾ പറയുന്നത്.​ ഇതിനിടെ പുഴയുടെ താഴെ ഭാഗത്തു ആവശ്യത്തിനു വെള്ളം ലഭിക്കുന്നില്ലെന്നു ചുണ്ടിക്കാട്ടി തടയണ തുറന്നു വിടാനുള്ള ശ്രമവും നടന്നു വരുന്നതായി ആക്ഷേപം ഉയര്‍ന്നിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ തടയണയില്‍ മരപ്പലകയിടാന്‍ കാലതാമസമുണ്ടായതായി ആദ്യം മുതൽ പരാതിയുണ്ടായിരുന്നു. ഇതിനു പുറമെ നിര്‍മാണ വേളയില്‍ പുഴയില്‍ വീണ മണ്ണ് നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനും കരാറുകാരുടെ ഭാഗത്തു നിന്നും നടപടിയുണ്ടായില്ലെന്ന ആക്ഷേപവും ഉയര്‍ന്നിട്ടുണ്ട്.

cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 23-02-2019 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India