മന്ത്രിയുടെ ഉത്തരവും അവഗണിച്ചു;തിരുമേനി റോഡിലെ കുഴികള്‍ തുറന്നു തന്നെ.

28-11-2017 | 3,555 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ: സെപ്റ്റംബര്‍ മാസത്തില്‍ തന്നെ റോഡുകളുടെ അറ്റകുറ്റപ്പണിയും കുഴിയടക്കലും പൂര്‍ത്തിയാക്കണമെന്ന വകുപ്പ് മന്ത്രിയുടെ ഉത്തരവ് പാഴായി.ചെറുപുഴ തിരുമേനി മുതുവം റോഡിലെ കുഴിയടക്കല്‍ ഒന്നുമായില്ല.സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ പി.ഡബ്ലു.ഡി.റോഡുകളിലെയും കുഴി അടക്കുന്നതിനാണ് മന്ത്രി സമയക്രമം നിശ്ചയിച്ചത്. പല തവണ തിയതി നീട്ടി നല്‍കിയവസാനം സെപ്റ്റംബര്‍ മുപ്പതിനുളളില്‍ നിര്‍ബന്ധമായും പൂര്‍ത്തീകരിക്കണമെന്ന് നിര്‍ദ്ദേശിക്കുകയായിരുന്നു. ഇതിനായി മോണിറ്ററിംഗ് ടീമിനെയും നിശ്ചയിച്ചിരുന്നു.
എന്നാല്‍ ഏഴ് കിലോമീറ്റര്‍ വരുന്ന ചെറുപുഴതിരുമേനി മുതുവം റോഡില്‍ അഞ്ഞൂറ് മീറ്റര്‍ മാത്രം ആണ് കുഴിയടച്ചിട്ടുള്ളത്. ഇരുപതിലേറെ ബസുകളും നൂറുകണക്കിന് വാഹനങ്ങളും ആയിരക്കണക്കിന് യാത്രക്കാരും ആശ്രയിക്കുന്ന റോഡാണിത്. പതിനഞ്ച് വര്‍ഷത്തിലേറെയായി റോഡ് റീ ടാര്‍ ചെയ്തിട്ട്. മഞ്ഞക്കാട് വരെ മലയോര ഹൈവേയുടെ ഭാഗമായി ഒരു ലെയര്‍ ടാര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.
മഞ്ഞക്കാട് മുതല്‍ റോഡില്‍ പലയിടത്തും ടാറിങ് കാണാനില്ല. വലിയ കുഴികളില്‍ കൂടി ചെറുവാഹനങ്ങള്‍ക്ക് കടന്നു പോകാന്‍ പറ്റുന്നില്ല. മൊത്തം പൊളിഞ്ഞ റോഡിലെ യാത്ര വാഹനങ്ങളുടെയും യാത്രക്കാരുടെയും നടുവൊടിക്കുകയാണ്. കിഫ്ബി പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി മെക്കാഡം ടാര്‍ ചെയ്യുമെന്ന് പറഞ്ഞെങ്കിലും അതും നടന്നില്ല. പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടതിനാല്‍ റീ ടാറിങിന് പണം അനുവദിച്ചില്ല.
കഴിഞ്ഞവര്‍ഷം കുഴിയടക്കാനായി 15 ലക്ഷം രൂപ അനുവദിച്ചിരുന്നു. മഴക്കാലത്തിന് മുന്‍പ് കുഴിയടക്കാമായിരുന്നെങ്കിലും കരാറുകാരന്‍ അനങ്ങിയില്ല.മഴക്കലാത്ത് വെള്ളം നിറഞ്ഞ കുഴികളില്‍ കൂടിയുള്ള ദുരിതയാത്രയായിരുന്നു. ഇപ്പോള്‍ മണ്ണ് നിറഞ്ഞ കുഴികളില്‍ നിന്ന് പൊടിയഭിഷേകമാണ്. റോഡരികിലെ വീടുകളിലും പൊടി നിറയുകയാണ്.
റോഡ് നന്നാക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് നിരവധി സമരങ്ങള്‍ നടന്നിരുന്നു. മഴക്കാലം കഴിഞ്ഞാലുടന്‍ കുഴികളടക്കുമെന്ന അധികൃതരുടെ വാക്കും പാഴ്വാക്കായി.കരാറുകാരന്‍ ഒരുമാസമായി കുഴിയടക്കല്‍ തുടങ്ങിയിട്ട്. രണ്ട് ദിവസം പണിയെടുത്താല്‍ നാല് ദിവസം പണി നടക്കുന്നില്ല. ആകെ മുളപ്ര വരെയുളള ദൂരം മാത്രമാണ് കുഴിയടച്ചത്.കഴിഞ്ഞവര്‍ഷം കരാറെടുത്തെങ്കിലും മഴ കഴിഞ്ഞാലുടന്‍ കുഴിയടക്കാന്‍ ഒരു തയ്യാറെടുപ്പും നടത്തിയിരുന്നില്ല. കരാറുകാരനെതിരെ നടപടി സ്വീകരിക്കാന്‍ അധികൃതര്‍ തയ്യാറാവുന്നില്ല.
ഇനിയും റോഡ് നന്നാക്കാത്തത് ജനങ്ങളോടുള്ള വെല്ലുവിളിയാണ്.ദിവസവും ഇഴഞ്ഞു നീങ്ങുന്ന വാഹനങ്ങളിലെ യാത്രക്കാരും രോഷാകുലരാണ്. റോഡിന്റെ കാര്യത്തില്‍ ജനപ്രതിനിധികളും രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടികളും ഇതുവരെ ശക്തമായ ഇടപെടല്‍ നടത്തിയിട്ടില്ല.

 


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 18-10-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India