ഏറ്റവും ഔഷധഗുണമേറിയ തേന്‍ “വൈറ്റ് ഹണി”.ഒരു കിലോഗ്രാമിന് രൂപ ഒരു ലക്ഷം.

27-11-2017 | 28,195 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ: ചെറുതേനിന് ആവശ്യക്കാരേറെയാണ്. ആവശ്യത്തിന് തേനില്ല എന്നതാണ് പ്രശ്​നം. ചെറുതേന്‍ ഒരു കിലോഗ്രാമിന് 1500 രൂപ വരെ വിലയുണ്ട്. എന്നാല്‍ ചെറുതേനീച്ചകളിലെ തന്നെ കുഞ്ഞന്‍ തേനീച്ചകളും കണ്ണൂര്‍ കാസര്‍ഗോഡ്​ ജില്ലകളിലെ മലയോര ഗ്രാമങ്ങളില്‍ അപൂര്‍വ്വമായി കണ്ടുവരുന്നു. ഇവയുടെ തേനാണ് തേനുകളില്‍ ഏറ്റവും ഔഷധഗുണമേറിയത്. സാധാരണ ചെറുതേനീച്ചക്കളുടെ പകുതിയോളമേ ഇവയ്​ക്ക് വലിപ്പമുള്ളൂ. ഇവയുടെ തേനും മുട്ടയും മെഴുകുമൊക്കെ വെള്ള നിറത്തിലാണ്. യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളില്‍ ഇവ വൈറ്റ് ഹണി എന്നപേരിലാണറിയപ്പെടുന്നത്. മരപ്പൊത്തുകളിലും കല്ലുകള്‍ക്കിടയിലും ഇവ കൂടൊരുക്കുന്നു. കൂടിന്റെ പ്രവേശന കവാടം ചെറുതും സാധാരണ ചെറുതേനീച്ചകളുടേതിനേക്കാള്‍ ഏറെ സുന്ദരവുമാണ്. കാവലിന് മൂന്നോ നാലോ ഈച്ചകള്‍ മാത്രമേ കവാടത്തില്‍ ഉണ്ടാകൂ. രാത്രിയില്‍ കൂടിന്റെ വാതില്‍ മെഴുകുപയോഗിച്ച് അടയ്​ക്കുന്നത് ഈ തേനീച്ചകളുടെ മാത്രം പ്രത്യേകതയാണെന്ന് ഇവയെ സംബന്ധിച്ച് പഠനം നടത്തുന്നവര്‍ പറയുന്നു. കേരളത്തില്‍ തന്നെ അത്യപൂര്‍വ്വമായ ഇവയെ കണ്ടെത്തിയാലും സാധാരണക്കാര്‍ തേന്‍ കുറവാണെന്ന കാരണത്താല്‍ അവഗണിക്കുകയാണ് പതിവ്. തേനിന്റെ സമാനതകളില്ലാത്ത ഔഷധ ഗുണങ്ങള്‍ അറിയാത്തതിനാലാണിത്. വിദേശ രാജ്യങ്ങളില്‍ ഇവയുടെ ഒരു കിലോ തേനിന് ഒരു ലക്ഷം രൂപവരെ വിലയുണ്ട്. കേരളത്തില്‍ ഈ കുഞ്ഞന്‍ തേനീച്ചകള്‍ക്ക് പ്രചാരം ലഭിച്ചിട്ടില്ല. കേരളത്തില്‍ കണ്ണൂര്‍, കാസര്‍ഗോഡ് ജില്ലകളില്‍ മാത്രമേ ഇവയെ കണ്ടെത്തിയിട്ടുള്ളൂ. കര്‍ഷകര്‍ ഇവയെ കൂട്ടിലാക്കിയാല്‍ ഇവ അധികം നാള്‍ നിന്നുകാണുന്നില്ല. ഇവയുടെ സ്വന്തം ആവാസ വ്യവസ്​ഥയില്‍ എങ്ങനെ ആണെന്നതിനെക്കുറിച്ച് പഠനങ്ങള്‍ നടന്നു വരുന്നു. ഏറ്റവും ചെറിയ ഔഷ സസ്യങ്ങളില്‍ നിന്നും പോലും ഇവ തേന്‍ ശേഖരിക്കുന്നു. ഇതാണ് ഇവയുടെ തേനിന് ഔഷധ ഗുണമേറുവാന്‍ കാരണം. സാധാരണ ചെറുതേനീച്ചക്കളുടേതുപോലെ റാണിയും അനുബന്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുമെല്ലാം ഇവയ്​ക്കുമുണ്ട്. മനുഷ്യരെടുത്ത് പ്രത്യേകം കൂടുകളില്‍ വളര്‍ത്തുന്നവ ക്രമേണ അംഗബലം കുറഞ്ഞ് ഇല്ലാതാകുന്നു. എന്നാല്‍ ഏറെ ശ്രദ്ധയോടെ വളര്‍ത്തുന്ന ചില കോളനികള്‍ നിലനില്‍ക്കുന്നതായും ശ്രദ്ധയില്‍പ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ചെറുപുഴ പഞ്ചായത്തിലെ കോക്കടവ് സ്വദേശിയായ ഫോട്ടോഗ്രഫറായ പാത്രപാങ്കല്‍ ജോഷിയാണ് ഇവയെക്കുറിച്ച് പഠിക്കുന്നതിനും ഇവയെ നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനുമായി ഏറെ താല്‍പര്യമെടുക്കുന്നത്. ജോഷിയ്​ക്ക്​ ഇവയുടെ നാല് കോളനികളുണ്ട്. ചെറുതേന്‍ കൃഷിയില്‍ ശ്രദ്ധേയനായ യുവ കര്‍ഷകനാണ് ജോഷി. ഇദ്ദേഹത്തിന്റെ ചെറുതേനീച്ച കോളനികള്‍ കാണുന്നതിനും പഠനങ്ങള്‍ നടത്തുന്നതിനും ഗവേഷകരും വിദ്യാര്‍ഥികളും ഉള്‍പ്പെടെ നിരവധി ആളുകള്‍ എത്താറുണ്ട്. വെള്ളായനി കാര്‍ഷിക കോളേജിലെ ഗവേഷണ വിദ്യര്‍ഥിയായ പി. ഫസീഹ്​ ജോഷിയുടെ അടുത്തെത്തി ഇവയെക്കുറിച്ച് പഠനം നടത്തിയിരുന്നു. കേരളത്തില്‍ ആദ്യമായാണ് താന്‍ ഇത്തരം ചെറുതേനീച്ചകളെ കണ്ടതെന്ന് ഫസീഹ്​ പറയുന്നു.  9447543250


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 13-12-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India