കൊട്ടത്തലച്ചി മലയില്‍ വന്‍ തീപിടുത്തം. 30 ഏക്കറോളം പുല്‍മേട് കത്തി നശിച്ചു.

23-11-2017 | 4,668 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ: ചൂരപ്പടവ് കൊട്ടത്തലച്ചി മലയില്‍ തീ പിടുത്തം. കൊട്ടത്തലച്ചി മലമുകളിലെ ദേവാലയത്തിന് സമീപമാണ് തീപിടുത്തമുണ്ടായിരിക്കുന്നത്. വ്യാഴാഴ്​ച ഉച്ചയോടെയാണ് തീപിടുത്തം ശ്രദ്ധയില്‍പ്പെട്ടത്. ഈ പ്രദേശത്ത് ജനവാസമില്ലാത്തതിനാല്‍ തീപിടുത്തമെപ്പോഴാണ് ഉണ്ടായതെന്ന് മനസിലായിട്ടില്ല. ആളുകള്‍ക്ക് ഇവിടെ എത്തിപ്പെടാനും വിഷമമുണ്ട്. ചട്ടിവയല്‍ ഭാഗത്തു നിന്നുമാണ് തീ മലമുകളിലേയ്​ക്ക് പടര്‍ന്നതെന്നാണ് കരുതുന്നത്. നാട്ടുകാര്‍ വിവരമറിയിച്ചതിനെത്തുടര്‍ന്ന് പെരിങ്ങോത്തു നിന്നും ഫയര്‍ ഫോഴ്​സ്​ മലയുടെ താഴെ വരെയെത്തി. എന്നാല്‍ തുടര്‍ന്ന് പോകുവാന്‍ കഴിയാത്തതിനാല്‍ വാഹനം അടിവാരത്തില്‍ വെച്ചതിനു ശേഷം ജീപ്പില്‍ മലമുകളിലേയ്​ക്ക് പോയി. വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കു മുന്‍പും മലയുടെ ആനക്കുഴി ഭാഗത്ത് തീ പിടിച്ചിരുന്നു. കാട്ടു തീ പിടിക്കാനുള്ള സമയമായിട്ടില്ലെന്നും എവിടെയും പച്ചപ്പുല്ലുകളാണുള്ളതെന്നുമാണ് നാട്ടുകാര്‍ പറയുന്നത്. മലമുകളില്‍ നിന്നും പുക ഉയരുന്നത് മാത്രമാണ് ദൂരെ നിന്നുംകാണാന്‍ കഴിയുന്നത്. ഫയര്‍ ഫോഴ്​സിനൊപ്പം നാട്ടുകാരും ചെറുപുഴ പോലീസും, ഫോറസ്​റ്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥരും ചേര്‍ന്ന് ഏറെ സമയമെടുത്താണ് തീ അണച്ചത്. തെരുവപുല്ലുകള്‍ നിറഞ്ഞ്​ കിടക്കുന്നതിനാല്‍ തീ വളരെ വേഗത്തില്‍ ആളിപ്പടര്‍ന്നു. നിരവധി ചെറുജീവികളും ഔഷധ സസ്യങ്ങളുമുള്ള കൊട്ടത്തലച്ചി മലയിലുണ്ടാകുന്ന ഇത്തരം തീ പിടുത്തങ്ങള്‍ ഈ ജീവികളുടെ ആവാസവ്യവസ്ഥയെ നശിപ്പിക്കം. പെരിങ്ങോം സ്റ്റേഷന്‍ ഇന്‍ചാര്‍ജ് ഗോകുല്‍ ദാസ്​, ലീഡിംഗ്​ ഫയര്‍മാന്‍ കേശവന്‍ നമ്പൂതിരി, ചെറുപുഴ എസ്​ഐ രാധാകൃഷ്​ണന്‍, സിവില്‍പോലീസ്​ ഓഫീസര്‍ സുനീഷ്​കുമാര്‍. ഫയര്‍മാന്‍മാരായ സി.കെ.സുനില്‍, പി.അനൂപ്​, ഫിലിപ്പ് ഡേവിഡ്, ഹോംഗാര്‍ഡുമാരായ പി.സി.മാത്യു, ശ്രീനിവാസന്‍ പിള്ള,  എ.ടോമി, ഡ്രൈവര്‍ എം.ജയേഷ്​ എന്നിവരാണ് തീ അണയ്​ക്കുന്നതിന് നേതൃത്വം നല്‍കിയത്. തീ തല്ലിക്കെടുത്തുകയും ഫയര്‍ ബെല്‍റ്റുകള്‍ തീര്‍ത്തുമാണ് ഇവര്‍ രക്ഷാ പ്രവര്‍ത്തനം നടത്തിയത്.
ഫോട്ടോ: സണ്ണി. പതിയില്‍ ഫോട്ടോസ്​ തിരുമേനി.

cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 13-12-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India