ചെറുപുഴ മേഖലയില്‍ ചൊവ്വാഴ്​ച (10.10.17) സ്വകാര്യ ബസുകള്‍ പണിമുടക്കുന്നു.  

09-10-2017 | 3,006 Views
www.cherupuzhanews.com

%0A %0A Photo >>> http://cherupuzhanews.com/?p=18031" class="wabtn">WhatsApp
ചെറുപുഴ: ചെറുപുഴയിലേയും പരിസര പ്രദേശങ്ങളിലേയും റോഡുകളുടെ ശോച്യാവസ്ഥയില്‍ പ്രതിഷേധിച്ച് സ്വകാര്യ ബസുകള്‍ ഇന്ന് ചെറുപുഴ മേഖലയില്‍പണിമുടക്കും. വര്‍ഷങ്ങളായി പൊട്ടിപ്പൊളിഞ്ഞു കിടക്കുന്നവയാണ് പ്രദേശത്തെ പല റോഡുകളും. 15 വര്‍ഷമായി റീടാര്‍ ചെയ്യാത്ത റോഡുകളുമുണ്ട് ഇതില്‍. ചെറുപുഴ- പയ്യന്നൂര്‍, മഞ്ഞക്കാട്- തിരുമേനി- മുതുവം, ചെറുപുഴ-മഞ്ഞക്കാട്- തേര്‍ത്തല്ലി തുടങ്ങിയവയാണ് തകര്‍ന്നു കിടക്കുന്ന പ്രധാന റോഡുകള്‍. മലയോരത്തെ ഏറ്റവും പഴക്കമുള്ള റോഡാണ് ചെറുപുഴ-പയ്യന്നൂര്‍ റോഡ്. മാറിമാറി വരുന്ന സര്‍ക്കാരുകളുടെ നിരന്തരമായ അവഗണനയായിരുന്നു റോഡിന്റെ ശാപം. നിരന്തരമായ സമരങ്ങളുടേയും നിവേദങ്ങളുടേയും പ്രതിഷേധത്തിനുമൊടുവില്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം റോഡിന്റെ പണികള്‍ ആരംഭിച്ചുവെങ്കിലും പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല. പണികള്‍ക്കായി പലയിടത്തും റോഡ് പൊളിച്ചിട്ടതിനാല്‍ മഴക്കാലത്ത് ഗതാഗത തടസമുണ്ടാകുവാനും ഇടയായി. പെരിങ്ങോത്തു നിന്നും ആരംഭിച്ച മെക്കാഡം ടാറിംഗ്​ വയക്കര വരെ ആദ്യം ഘട്ടം ടാറിം നടത്തി. ബാക്കി ഭാഗം ചെളിയും കുഴിയും നിറഞ്ഞു കിടക്കുന്നു. മച്ചിയില്‍, കുണ്ടംതടം എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് ഗതാഗതം ഏറെ ദുരിതം. മഞ്ഞക്കാട്-തേര്‍ത്തല്ലി- ആലക്കോട് റോഡ് മലയോര ഹൈവേയുടെ ഭാഗമാണ് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം പണികള്‍ ആരംഭിച്ചുവെങ്കിലും പണികള്‍ പൂര്‍ത്തിയായില്ല. റോഡ്​ നിറയെ കുഴികള്‍. മഴയത്ത് റോഡിലെല്ലാം വലിയ കുളങ്ങള്‍തന്നെ. വാണിയംകുന്ന്, കല്ലങ്കോട്, പെരിങ്ങാല, പനംകുറ്റി തുടങ്ങിയ കയറ്റങ്ങളില്‍ വെള്ളമൊഴുകി റോഡിലിട്ടിരുന്ന മിറ്റലും കല്ലുമെല്ലാം ഒലിച്ചുപോയിരിക്കുന്നു. മഞ്ഞക്കാട്-തിരുമേനി-മുതുവം റോഡില്‍ കുഴികള്‍ മാത്രമേ ഉള്ളൂ. കോക്കടവ് അമ്പലം കഴിഞ്ഞാല്‍ പിന്നെ തിരുമേനിയ്​ക്ക് റോഡില്ലെന്നു തന്നെ പറയാം. വീതികുറഞ്ഞ റോഡിന്റെ വശങ്ങളെല്ലാം ഇടിഞ്ഞ് വലിയ തിട്ടകളായിരിക്കുന്നു. വാഹനങ്ങള്‍ സൈഡു കൊടുക്കാന്‍ ഏറെ വിഷമിക്കകയാണ്. ഈ റോഡ് കിഫ്​ബി പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുകയാണ്. ഇതിനായി റോഡിന്റെ ഇരു വശങ്ങളിലും 12 മീറ്റര്‍ വീതിയില്‍ സ്ഥലം അളന്നു തിട്ടപ്പെടുത്തി. എന്നാല്‍ എസ്​റ്റിമേറ്റോ മറ്റുകാര്യങ്ങളോ ഒന്നുമായില്ലെന്നാണ് അറിയുന്നത്. ഇത്രയും തകര്‍ന്ന റോഡുകളില്‍ സര്‍വീസ്​ നടത്തുക സാധ്യമല്ലെന്നാണ് ബസുടമകള്‍ പറയുന്നത്. സമയത്തിനോടിയെത്താന്‍ കഴിയുന്നില്ല. സര്‍വീസ്​ നടത്തി കിട്ടുന്ന തുക മുഴുവന്‍ അറ്റകുറ്റപ്പണികള്‍ക്കായി മുടക്കേണ്ടിയും വരുന്നു. ഇതിനാല്‍ സമരമല്ലാതെ മറ്റു മാര്‍ഗ്ഗമില്ലെന്നാണ് ബസുടമകള്‍ പറയുന്നത്. ദീര്‍ഘദൂര ബസുകളെ സമരത്തിള്‍ നിന്നും ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്.
Attachments area
%0A %0A Photo >>> http://cherupuzhanews.com/?p=18031" class="wabtn">WhatsApp

cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 16-07-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India