മലയോരത്തെ വോളിബോള്‍ താങ്ങളെ കണ്ടെത്താന്‍ ചിറ്റാരിക്കാലില്‍ ജേസീസിന്റെ വോളിബോള്‍ അക്കാഡമി. 

14-09-2017 | 7,916 Views
www.cherupuzhanews.com

ചിറ്റാരിക്കാല്‍: പത്തു വയസു മുതല്‍ പ്ലസ്​ ടു വരെ പഠിക്കുന്ന 70 കുട്ടികളാണ് ഇവിടെ പരിശീലനം നടത്തുന്നത്. തോമാപുരം ഹയര്‍ സെക്കന്ററി സ്കൂളിലെ കുട്ടികളാണ്. പരിശീലനത്തില്‍ പങ്കെടുക്കന്നത്. തോമാപുരം ഹയര്‍ സെക്കന്ററി സ്കൂള്‍ ഗ്രൗണ്ടിലാണ് പരിശീലനം. മുന്‍ കേരള വോളിബോള്‍ ടീമംഗം പി,കെ. മനോജാണ് ക്യാമ്പിന് നേതൃത്വം നല്‍കുന്നത്. കുട്ടികള്‍ക്ക് മികച്ച അവസരങ്ങളാണ് വോളിബോള്‍നല്‍കുന്നത്. എന്നാല്‍ ഈ സാധ്യതകള്‍ ഉപയോഗപ്പെടുത്താന്‍ മലയോരത്തെ കുട്ടികള്‍ക്ക്കഴിയുന്നില്ല. ഇതിനൊരു പരിഹാരമാണ് ചിറ്റാരിക്കാലിലെ വോളിബോള്‍ അക്കാഡമി. ജേസീസ്   ചിറ്റാരിക്കാല്‍ ചാപ്​റ്ററാണ് ക്യാമ്പിനാവശ്യമായ സൗകര്യങ്ങള്‍ ഒരുക്കുന്നത്.തോമാപുരം ഹയര്‍ സെക്കന്ററി സ്കൂള്‍ പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ മാത്യു സേവ്യര്‍, മുഖ്യാധ്യാപകന്‍ ടോം ജോസ്, കായികാധ്യാപിക ഡെയിസി മാത്യു, വോളിബോള്‍ അക്കാഡമി ചെയര്‍മാനും ചിറ്റാരിക്കാല്‍ ജേസീസ് പ്രസിഡന്റുമായ സുനില്‍ മാത്യൂസ്   എന്നിവര്‍ അക്കാഡമിയുടെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ സഹായിക്കുകയും ആവശ്യമായ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ നല്‍കുകയും ചെയ്യുന്നു. എല്ലാ അധ്യയന ദിവസങ്ങളിലും വൈകുന്നേരമാണ് പരിശീലനം നല്‍കുന്നത്.ആണ്‍ കുട്ടികളും പെണ്‍കുട്ടികളുമുള്‍പ്പെടെ 70 പേരാണ് പരിശീലനത്തിനായി എത്തുന്നത്.
  എറണാകുളത്ത് നടന്ന സംസ്ഥാന മിനി വോളിബോള്‍ ചാമ്പ്യന്‍ഷിപ്പില്‍ ചിറ്റാരിക്കാല്‍ ജേസീസ് വോളിബോള്‍ അക്കാഡമിയില്‍ നിന്നും നാലു പെണ്‍കുട്ടികള്‍ പങ്കെടുത്തു. കോഴിക്കോട് നടന്ന സംസ്​ഥാന ഖേലോ ഇന്ത്യ വോളിബോള്‍ ചാമ്പ്യന്‍ ഷിപ്പില്‍ കാസര്‍ഗോഡ് ജില്ലയെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് ആണ്‍കുട്ടികളും പെണ്‍കുട്ടികളുമായി 24 പേര്‍ പങ്കെടുത്തു. എട്ടുകുട്ടികള്‍ കേരളത്തിലങ്ങോളമിങ്ങോലമുള്ള സ്പോര്‍ട്​സ് ഹോസ്​റ്റലുകളില്‍ അഡ്​മിഷന്‍ നേടി. ഒരു കുട്ടി തലശേരി സായിയിലും പ്രവേശനം നേടി. വോളിബോളില്‍ മലയോരത്ത് പുതുചരിത്രമെഴുതുകയാണ് മനോജ് മാഷും കുട്ടികളും  ചിറ്റാരിക്കാല്‍ ജേസീസ്​ വോളിബോള്‍ അക്കാഡമിയിലൂടെ.
കോച്ച് പി.കെ.മനോജിന്റെ ചിട്ടയായ പരിശീലനങ്ങളും നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും  പരിശീലനത്തിനെത്തുന്ന കുട്ടികള്‍ക്ക് ഏറെ ആല്‍മവിശ്വാസമാണ് പകര്‍ന്നു നല്‍കുന്നത്. വോളിബോളില്‍ തനിക്കുള്ള വര്‍ഷങ്ങളുടെ പരിചയവും അറിവും പുതുതലമുറയ്ക്ക് പകര്‍ന്നു നല്‍കുന്നതിന്റെ ആവേശത്തിലാണ് മുഖ്യ പരിശീലകന്‍ പി.കെ.മനോജ്. മലയോരത്തു നിന്നും മികച്ച വോളിബോള്‍ ടീമിനെ വാര്‍ത്തെടുക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നും സംഘാടകര്‍ പറയുന്നു. രക്ഷിതാക്കളും അധ്യാപകരും നാട്ടുകാരും ഉള്‍പ്പെടെ ധാരാളംപേര്‍ പരിശീലന പരിപാടി കാണാനും കുട്ടികളെ പ്രോല്‍സാഹിപ്പിക്കുവാനുമായി എത്താറുണ്ട്. വരും നാളുകളില്‍ മലയോരത്തിന്റെ ചുണക്കുട്ടികളാകും നാടിന്റെ മിന്നും വോളിബോള്‍ താരങ്ങള്‍. വോളിബോളില്‍ പരിശീലനം നേടാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ചിറ്റാരിക്കാല്‍ വോളിബോള്‍ അക്കാഡമിയുമായി ബന്ധപ്പെടാം. ഫോണ്:9495390019.
ഫോട്ടോ & റിപ്പോര്‍ട്ട്: മനു ചിറ്റാരിക്കാല്‍.

cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 18-10-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India