ഒന്നേകാല്‍ ഏക്കറില്‍ മല്‍സ്യകൃഷിയുമായി ചിറ്റാരിക്കാല്‍ ഫ്രണ്ട്സ് സ്വാശ്രയ സംഘം.

25-07-2017 | 26,647 Views
www.cherupuzhanews.com

ഒന്നേകാല്‍ ഏക്കര്‍ വിസ്തൃതിയുള്ള കുളത്തില്‍ മല്‍സ്യകൃഷി നടത്തി ശ്രദ്ധ നേടുകയാണ് ചിറ്റാരിക്കാല്‍ ഇരുപത്തഞ്ചിലെ ഫ്രണ്ട്സ്​ സ്വാശ്രയ സംഘം. 21 വര്‍ഷത്തോളം കരിങ്കല്‍ ക്വാറിയായിരുന്ന സ്ഥലമാണ് മീന്‍കുളമായി ഇവര്‍ മാറ്റിയെടുത്തത്. ആറുമാസം മുന്‍പാണ് ഇവര്‍ കൃഷി ആരംഭിച്ചത്. ഫിഷറീസ് വകുപ്പില്‍ നിന്നും കല്‍ക്കട്ടയിലെ സ്വകാര്യ വ്യക്തികളില്‍ നിന്നും മീന്‍ കുഞ്ഞുങ്ങളെ വങ്ങി. ഈജിപ്​ഷ്യന്‍ നൈരോട്ടിക്ക എന്ന ഗിഫ്റ്റ് ഫിലോപ്പിയ, റെഡ് ബെല്ലി എന്നീ മല്‍സ്യങ്ങളെയാണ് വളര്‍ത്തുന്നത്. ഏഴുമാസം കൊണ്ട് വളര്‍ച്ചയെത്തുമെന്നാണ് പറയുന്നത്. ഇപ്പോള്‍ റെഡ് ബെല്ലി 800 ഗ്രാമില്‍ അധികവും, ഫിലോപ്പിയ 400 ഗ്രാമിലധികവും വളര്‍ച്ചയെത്തി.
     കൃഷി വകുപ്പ്, ആത്മ കാസര്‍ഗോഡ്, ഫിഷറീസ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് എന്നിവയുടെ സഹകരണത്തോടെയാണ് കൃഷി നടത്തുന്നത്. ആത്മ കാസര്‍ഗോഡിന്റെ ഫാം സ്കൂളായും, മീന്‍ വളര്‍ത്തല്‍ പരിശീലന കേന്ദ്രമായും ഇവിടമാണ് തിരഞ്ഞെടുത്തിരിക്കുന്നത്.  15000 മീന്‍ കുഞ്ഞുങ്ങളെയാണ് കുളത്തില്‍ നിക്ഷേപിച്ചത്.
   ക്വാറിയായി കിടന്ന സ്ഥലം മീന്‍കുളമാക്കി മാറ്റുന്നതിനും പാറയില്‍ കുഴിയെടുത്ത് വലകെട്ടുന്നതും, വല, കോണ്‍ക്രീറ്റ്, മീന്‍ കുഞ്ഞുങ്ങള്‍, തീറ്റ എന്നിവയ്ക്കായി ഇതു വരെ അഞ്ചു ലക്ഷം രൂപ ചെലവായി. മല്‍സ്യം വിറ്റ് ഏഴര ലക്ഷം രൂപയാണ് ഇവര്‍ വരുമാനം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.
   ഷിജോ തേന്‍പുളിക്കല്‍, സിബി പുതുപ്പറമ്പില്‍കുന്നേല്‍, ഡെന്നി പോണാട്ട്, ചാക്കോച്ചന്‍ ഇടക്കരോട്ട്, സജി വാലുമ്മേല്‍, സെബാസ്റ്റ്യന്‍ തോട്ടനാനിയില്‍, ബിജു കരോട്ടുപാലയ്ക്കല്‍, വേണു വാഴവേലില്‍, അമ്പു ചെറൂട്ട, സാബു അഴിയാത്ത് എന്നീ 10 അംഗങ്ങളാണ് സംഘത്തിലുള്ളത്. അടുത്ത മാസം മുതല്‍ മീന്‍ വില്‍പന ആരംഭിക്കും. പ്രാദേശിക തലത്തില്‍ വില്‍പന നടത്താനാണ് തീരുമാനിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഫാമില്‍ നിന്നു തന്നെ ആവശ്യക്കാര്‍ക്ക് മീന്‍ പാകം ചെയ്തു കൊടുക്കാനും ഇവര്‍ക്ക് പദ്ധതിയുണ്ട്.
   റെഡ് ബെല്ലി ഒരു കിലോയില്‍ താഴെയും, ഗിഫ്റ്റ് ഫിലോപ്പിയ 700ഗ്രാമുമാണ് വില്‍പന കാലഘട്ടം. ആദ്യകാലഘട്ടത്തില്‍ മീന്‍ കുഞ്ഞുങ്ങള്‍ക്ക് അഞ്ചു ശതമാനം പ്രോട്ടീന്‍ അടങ്ങിയ തീറ്റ നല്‍കണം. പിന്നീട് ഓക്ക, പിണ്ണാക്ക്, ഗോതമ്പ്, ചക്ക, ഇലകള്‍, പുല്ല് എന്നിവയും നല്‍കും. വൈകുന്നേരം നാലു മുതല്‍ അഞ്ചു വരെയാണ് തീറ്റ കൊടുക്കുന്ന സമയം. അര മണിക്കൂറുകൊണ്ട് തിന്നു തീര്‍ക്കുന്ന തരത്തിലാണ് തീറ്റ നല്‍കുന്നത്. ഇവര്‍ വളര്‍ത്തിയിരിക്കുന്ന മീന്‍ വളരെ രുചികരമായതാണ്.
   തീറ്റ എല്ലായിടത്തും എത്തിക്കുന്നതിനായി ചാങ്ങാടത്തില്‍ കൊണ്ടുപോയാണ് തീറ്റ കൊടുക്കുന്നത്. വെള്ളത്തില്‍ ഓക്​സിജന്റെ അളവ് വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതിനായി വെള്ളം ഇളക്കി കൊടിക്കുകയും ചെയ്യും. വേനല്‍ കാലത്ത് വെള്ളം കുറയുന്നതനുസരിച്ച് തൊട്ടടുത്ത് കുളത്തില്‍നിന്നും വെള്ളം പമ്പ് ചെയ്യുന്നു. മല്‍സ്യ കര്‍ഷകര്‍ക്ക് പരിശീലന പരിപാടികള്‍, ക്ലാസുകള്‍ എന്നിവ നടത്തുന്നതിനും കൃഷി രീതികള്‍ കണ്ടു മനസിലാക്കുന്നതിനും നിരവധി ആളുകളാണ് ഇവിടെ എത്തുന്നത്. പരപ്പ എഡിഎ സിന്ധുകുമാരി, ഈസ്റ്റ് എളേരി കൃഷി ഓഫീസര്‍ യു.എസ്.അര്‍ച്ചന എന്നിവരുടെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ തങ്ങള്‍ ഏറെ ഗുണകരമായതായി ഇവര്‍ പറയുന്നു.
  കൊക്ക്, നീര്‍കാക്ക, പാമ്പ് എന്നിവയുടെ ശല്യത്തില്‍ നിന്നും മീനുകളെ രക്ഷിക്കാന്‍ കുളം മുഴുവനായും വലയിട്ടിരിക്കുകയാണ്. വേനല്‍ കാലത്ത് നീന്തല്‍ പഠിക്കുന്നതിന് ധാരാളം ആളുകള്‍ എത്തുന്നുണ്ട്. കൂടാതെ ചങ്ങാട യാത്രയ്ക്കായി എത്തുന്നവരുമുണ്ട്. സ്കൂളുകളില്‍ നിന്നും വിദ്യാര്‍ഥികളുമായി അധ്യാപകരും ഇവിടെയെത്താറുണ്ട്. ഉപയോഗ ശൂന്യമായി കിടന്ന പാറക്കുളത്തെ പൊന്നു വിളയുന്ന മല്‍സ്യക്കുളമായി മാറ്റിയ ഫ്രണ്ട്സ് സ്വാശ്രയ സംഘംപ്രവര്‍ത്തകരുടെ കഠിനാധ്വാനം മറ്റുള്ളവര്‍ക്കും മാതൃകയാണ്.
ഫോണ്‍: 9961265517, 9745463027.

cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 16-07-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India