ചെറുപുഴ വെന്‍റ്റഡ് ചെക്ക് ഡാം കം- ട്രാക്ടര്‍ വേ ഉദ്ഘാടനം 21ന്.

14-05-2017 | 1,816 Views
www.cherupuzhanews.com

മലയോര മേഖലയിലെ ജനങ്ങളുടെ ചിരകാല സ്വപ്നമായിരുന്ന ചെറുപുഴ ചെക്ക് ഡാം 21ന് നാടിനു സമര്‍പ്പിക്കും.വൈകീട്ട് നാലിന് ജലവിഭവ വകുപ്പ് മന്ത്രി മാത്യു ടി തോമസ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും. സി കൃഷ്ണന്‍ എം എല്‍ എ അധ്യക്ഷനാകും. കണ്ണൂര്‍ കാസര്‍ഗോഡ് ജില്ലകളെ തമ്മില്‍ ബന്ധിപ്പിച്ച് കാര്യങ്കോട് പുഴക്ക് കുറുകെ കാര്‍ഷിക വികസനം ലക്ഷ്യമാക്കിയാണ് ഡാം നിര്‍മ്മിച്ചത്. രണ്ട് മീറ്റര്‍ ഉയരത്തില്‍ വെള്ളം തടഞ്ഞുനിര്‍ത്താനുള്ള തടയണയും, നൂറുമീറ്റര്‍ നീളത്തിലുള്ള പാലവും കൂടിയുള്ളതാണ് ഡാം. കഴിഞ്ഞ ഇടതുസര്‍ക്കാരിന്റെ കാലത്ത് കെ. കുഞ്ഞിരാമന്‍ എംഎല്‍എയുടെ ശ്രമഫലമായി നബാര്‍ഡിന്റെ സഹായത്തോടെ ചെറുകിട ജലസേചന വകുപ്പ് അനുവദിച്ച 10 കോടി രൂപ ചിലവഴിച്ചാണ് ഡാം നിര്‍മ്മിച്ചത്. ഡാം പൂര്‍ണമായും പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാകുന്നതോടെ ചെറുപുഴ മുതല്‍ പുളിങ്ങോം വരെയുള്ള ഭാഗങ്ങളില്‍ ജലക്ഷാമത്തിന് പരിഹാരമാകും. ഈസ്റ്റ് എളേരി,വെസ്റ്റ് എളേരി, ചിറ്റാരിക്കാല്‍, കമ്പല്ലൂര്‍ തുടങ്ങിയ പ്രദേശങ്ങളില്‍ നിന്ന് ചെറുപുഴ ടൗണില്‍ എളുപ്പത്തില്‍ എത്തിപെടുന്നതിനും ഡാം ഉപകരിക്കും. ഗോവ ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സിലിക്കണ്‍ എഞ്ചിനീയറിംഗ് കമ്പനിയാണ് രണ്ട് വര്‍ഷം മുമ്പ് നിര്‍മാണ പ്രവൃത്തി തുടങ്ങിയത്. ചെക്ക്ഡാമിന്റെ ഉദ്ഘാടനത്തോടെ വര്‍ഷങ്ങളായി നൂറ് കണക്കിനാളുകള്‍ ആശ്രയിച്ചിരുന്ന കമ്പിപ്പാലം വിസ്മൃതിയിലാകും.


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 16-01-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India