അനിലിന് കൃഷി മാത്രമല്ല; ജീവിതം തന്നെ ജൈവമയം.

24-10-2016 | 15,560 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ ; പാട്ടത്തിനെടുത്ത രണ്ടേക്കര്‍ സ്ഥലത്ത് ജൈവപച്ചക്കറി കൃഷി നടത്തി ശ്രദ്ധേയനാകുകയാണ്് ഈസ്റ്റ് എളേരി പഞ്ചായത്തിലെ തോട്ടേംചാല്‍ സ്വദേശി മറ്റക്കാട്ട് അനില്‍. കടുമേനി വെണ്ണിയക്കരയിലാണ് അനിലിന്റെ പച്ചക്കറി വിപ്ലവം. റബ്ബര്‍ മുറിച്ചുമാറ്റിയ രണ്ടേക്കര്‍ സ്ഥലം രണ്ടുവര്‍ഷത്തേക്ക് പാട്ടമെടുത്താണ് കൃഷി. നാട്ടില്‍ നടാം നല്ലതു കഴിക്കാം എന്ന  സന്ദേശത്തോടെ ഗ്രാമശ്രീ ജൈവ പച്ചക്കറി എന്നപേരിലാണ് അനിലിന്റെ കൃഷി. ഈ തോട്ടത്തിലില്ലാത്ത പച്ചക്കറികള്‍ ഇല്ലെന്നു തന്നെ പറയാം. പയര്‍, പാവല്‍, വെണ്ട, ഞരമ്പന്‍, വഴുതന, കാബേജ്, കോളിഫഌര്‍, തക്കാളി, കാന്താരി, കാരറ്റ്,സവോള എന്നിവയെല്ലാം മികച്ച വിളവുമായി ഈ കൃഷിയിടത്തെ സമൃദ്ധമാക്കുന്നു. 200ലധികം തക്കാളിയും 600 ഓളം വെണ്ടയും ഈ തോട്ടത്തിലുണ്ട്. പടന്നക്കാട് കാര്‍ഷിക കോളേജില്‍ നിന്നും തൊടുപുഴയിലെ സീഡ് ബാങ്കില്‍ നിന്നുമാണ് വിത്തുകളെത്തിക്കുന്നത്. ഹൈബ്രീഡ് വിത്തുകള്‍ സ്വകാര്യ ഫാമുകളില്‍ നിന്നും വാങ്ങുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. സ്വന്തമായി ഉല്‍പാദിപ്പിക്കുന്ന ജൈവ വളങ്ങള്‍, ജൈവ കീടനാശിനികള്‍ എന്നിവ മാത്രമാണ് കൃഷിയിടത്തില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത്. പ്രധാനമായും ഫിഷ് അമിനോ ആസിഡാണ് വളമായി പ്രയോഗിക്കുന്നത്. പച്ചമീനും വെല്ലവും ഉപയോഗിച്ച് നിര്‍മ്മിക്കുന്ന ഈ ജൈവവളം വളരെ പ്രയോജനകരമാണെന്ന് അനില്‍ തന്റെ അനുഭവത്തിലൂടെ പറയുന്നു. കീടനാശിനികളായി ഫിറമോണ്‍ കെണി, യെല്ലോ ട്രാപ്പ്, പാളയംകോടന്‍ പഴത്തില്‍ തയ്യാറാക്കുന്ന കെണികള്‍ എന്നിവ ഉപയോഗിക്കുന്നു. വളത്തിലും കീടനാശിനിയിലുമെല്ലാം തന്റേതായ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ക്ക് ഈ യുവകര്‍ഷകന്‍ എപ്പോഴും സമയം കണ്ടെത്തുന്നു. ഇതുമൂലം സാമ്പത്തികമായ ലാഭവും വേറെ. വളത്തിനും പാലിനുമായി താമസസ്ഥലത്ത് ഏഴു കുള്ളന്‍പശുക്കളെയും വളര്‍ത്തുന്നു. പച്ചക്കറി കൃഷിക്ക് പുറമേ വിവിധ ഇനത്തില്‍പെട്ട നാഗപ്പതി രീതിയില്‍ വേരുപിടിപ്പിച്ച കുരുമുളകുതൈകളും, ബുഷ്‌പെപ്പറും സ്വന്തമായി തയ്യാറാക്കി കര്‍ഷകരിലെത്തിക്കുന്നു. കൃഷി ചെയ്യാന്‍ നല്ല സൂര്യപ്രകാശം കിട്ടുന്ന സ്ഥലങ്ങള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ അനില്‍ ശ്രദ്ധിക്കുന്നു. ഇങ്ങനെയുള്ള സ്ഥലങ്ങള്‍ ലഭിക്കാതിരുന്നപ്പോള്‍ വര്‍ഷങ്ങളോളം കൃഷി ചെയ്യാതിരുന്നിട്ടുമുണ്ട് ഈ മാതൃകാ കര്‍ഷകന്‍. നല്ല വെളിച്ചമുള്ള സ്ഥലങ്ങള്‍ കണ്ണില്‍പെട്ടാല്‍ പിന്നെ ദൂരമൊന്നും അനിലിന് പ്രശ്‌നമല്ല. ആ സ്ഥലം പാട്ടത്തിനെടുത്ത് കൃഷിയിറക്കിയിരിക്കും. കൃഷിയിടത്തിന്റെ ജൈവപ്രകൃതി നശിപ്പിക്കാത്തതിനാല്‍ അനിലിന് സ്ഥലം പാട്ടത്തിനു കൊടുക്കാന്‍ ഉടമസ്ഥര്‍ക്ക് മടിയുമില്ല. വീട്ടില്‍ നടത്തുന്ന പച്ചക്കറി നഴ്‌സറിയുടെ ചുമതല ഭാര്യ സ്മിതക്കാണ്. വിദ്യാര്‍ഥികളായ അരുന്ധതി, ആരതി എന്നിവര്‍ മക്കളാണ്.
ഫോട്ടോ & റിപ്പോര്‍ട്ട് : മനു ചിറ്റാരിക്കാല്‍.

cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 13-12-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India