പെരിങ്ങോം സ്വദേശി ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള സംഘം രണ്ടാം തവണയും എവറസ്റ്റ് കീഴടക്കി.

13-06-2016 | 93,191 Views
www.cherupuzhanews.com

മഞ്ഞു പുതഞ്ഞ എവറസ്റ്റിന്റെ നെറുകയില്‍ രണ്ടാം തവണയും ദേശീയ പതാക ഉയര്‍ത്തി പെരിങ്ങോം സ്വദേശിയായ സൈനികനുള്‍പ്പെട്ട എവറസ്റ്റ് യാത്രാസംഘം നാട്ടിലേക്കു മടങ്ങി.കരസേനയില്‍ നായക് സുബേദാറായ എഴുത്തന്‍ പൊയില്‍ വീട്ടില്‍ ഉണ്ണിക്കണ്ണനുള്‍പ്പെട്ട കരസേനയുടെ പ്രത്യേക ദൗത്യസംഘമാണ് എവറസ്റ്റ് കയറാനുള്ള  രണ്ടാം ദൗത്യവും വിജയകരമായി പൂര്‍ത്തിയാക്കിയത്ഇതേ സംഘം നാലു ദൗത്യങ്ങളാണ് ഇതുവരെയായി എവറസ്റ്റിലേക്ക് നടത്തിയത്. രണ്ടു ദൗത്യങ്ങള്‍ സംഘത്തിന് പാതിവഴിയില്‍ ഉപേക്ഷിക്കേണ്ടി വന്നിരുന്നു.മൂന്നാമത്തെ സാഹസികയാത്രക്കിടയിലായിരുന്നു നേപ്പാള്‍ ഭൂകമ്പം.മഞ്ഞുമലകള്‍ കൂട്ടത്തോടെ ഇടിഞ്ഞുവീണ് സഹയാത്രകരെ ഗുരുതരമായി പരിക്കേല്‍പിച്ചു.മറ്റ് യാത്രാസംഘങ്ങളില്‍പെട്ട പലരെയും മഞ്ഞുവീഴ്ചയില്‍ കാണാതായെന്ന് പിന്നീടറിഞ്ഞു.സമുദ്ര നിരപ്പില്‍ നിന്ന് 8848 മീറ്റര്‍ ഉയരമുള്ള എവറസ്റ്റ് കൊടുമുടിയേറാന്‍ പത്ത് ഗ്രൂപ്പുകളായാണ് ഇന്ത്യന്‍ കരസേനയുടെ പ്രത്യേക സംഘം ഇത്തവണ യാത്ര തിരിച്ചത്.നാലിലൊന്നു ജീവവായു പോലും ലഭിക്കാത്ത എവറസ്റ്റിന്റെ പാത ഇന്ത്യന്‍ ആര്‍മിയുടെ കൃത്യമായ പരിശിലത്തിലൂടെയാണ് ഇവര്‍ക്ക് നേരിടാനായത്.ഒരുമാസത്തെ കഠിന പരിശീലനത്തിനൊടുവിലാണ് ഉണ്ണിക്കണ്ണനുള്‍പ്പെടെയുള്ള സംഘം നാലാം തവണ എവറസ്റ്റ്കയറുക എന്ന ദൗത്യവുമായി പുറപ്പെട്ടത്.ഇത്തവണയും കാലാവസ്ഥ പ്രതികൂലമായിരുന്നെങ്കിലും മനസില്‍ സൈനികപരിശീലനം പകര്‍ന്ന് നല്‍കിയ ആത്മവിശ്വാസത്തോടെ പ്രതിബന്ധങ്ങള്‍ തരണം ചെയ്യുകയായിരുന്നു.മാര്‍ച്ച് 30 നാണ് ബേസ് ക്യാമ്പില്‍ നിന്നും ദൗത്യം ആരംഭിച്ചത്.ഉണ്ണിക്കണ്ണനുള്‍പ്പെട്ട പതിനാലംഗ സംഘം മെയ് 20ന് എവറസ്റ്റിന്റെ നെറുകയിലെത്തി.കാലാവസ്ഥ പ്രതികൂലമായതിനാല്‍ ഇത്തവണ വിവിധരാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള പര്‍വ്വതാരോഹക സംഘങ്ങളുടെ എണ്ണം കുറവായിരുന്നുവെന്ന് ഉണ്ണിക്കണ്ണന്‍ പറഞ്ഞു.ഇവര്‍ക്കു പിന്നാലെ കയറിയ സംഘത്തിലെ മൂന്നുപേരെ മഞ്ഞുവീഴ്ചയില്‍ കാണാതാവുകയും ചെയ്തു.അതിസാഹസികമായ രണ്ട് വിജയ ദൗത്യങ്ങളുടെ ജ്വലിക്കുന്ന ഓര്‍മ്മകളുമായി കഴിഞ്ഞദിവസം ഉണ്ണിക്കണ്ണന്‍ ദില്ലിയിലെ ജോലി സ്ഥലത്ത് തിരിച്ചെത്തി.ലീവ് ലഭിച്ചാലുടന്‍ പെരിങ്ങോത്തെ വീട്ടിലെത്താനുള്ള തിടുക്കത്തിലാണ് മലയാളിയുടെ അഭിമാനമായ ഈ സൈനികന്‍.പരേതനായ കെ കെ പത്മനാഭന്റെയും എ പി വി ശകുന്തളയുടെയും മകനാണ് ഉണ്ണിക്കണ്ണന്‍.ടി വി പ്രജിഷയാണ്  ഭാര്യ.ആദിശ്രീ മകളാണ്.എ പി വി പത്മജ ഏക സഹോദരിയും.നാട്ടിലെത്തുന്ന ഉണ്ണിക്കണ്ണന് ഉജ്വല സ്വീകരണമൊരുക്കാനുള്ള ഒരുക്കത്തിലാണ് നാട്ടുകാരും സുഹൃത്തുക്കളും.

റിപ്പോര്‍ട്ട്: ജെയിംസ് ഇടപ്പള്ളി.


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 10-12-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India