സ്വരാജ് ട്രോഫി തിളക്കത്തില്‍ പെരിങ്ങോം വയക്കര.

19-02-2016 | 712 Views
www.cherupuzhanews.com

സേവന മേന്മക്ക് അടുത്തിടെ നേടിയ ഐ.എസ്.ഒ 9001 2008 പുരസ്‌കാരത്തിനു പിന്നാലെ ജില്ലയിലെ മികച്ച പഞ്ചായത്തിനുള്ള സ്വരാജ് ട്രോഫിയും പെരിങ്ങോം വയക്കര പഞ്ചായത്തിന്. പദ്ധതി നിര്‍വ്വഹണത്തിലെ കാര്യക്ഷമതയിലൂടെ വാര്‍ഷിക പദ്ധതി വിഹിതം പൂര്‍ണമായി ചെലവഴിക്കുകയും, കാര്‍ഷിക മേഖലയിലും പശ്ചാത്തല മേഖലയിലും മികച്ച നേട്ടം കൈവരിക്കാനായതുമാണ് പുരസ്‌കാര നിറവിലേക്ക് പഞ്ചായത്തിനെ നയിച്ചത്.മുന്‍ പ്രസിഡണ്ട് പി വി തമ്പാന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള കഴിഞ്ഞ ഭരണ സമിതി പദ്ധതി തുക വിനിയോഗിക്കുന്നതില്‍ കാട്ടിയ മാതൃകാപരമായ ഇടപെടല്‍ പ്രതിപക്ഷത്തിന്റെ പോലും പ്രശംസക്കിടയാക്കിയിരുന്നു.കൃഷി ഭൂമിയെക്കാളുമധികം ചെങ്കല്‍ പ്രദേശങ്ങളുള്ള പഞ്ചായത്ത് കഴിഞ്ഞ നാളുകളില്‍ കാര്‍ഷിക രംഗത്ത് വന്‍ കുതിച്ചുചാട്ടം നടത്തിയിരുന്നു. തരിശിട്ടിരുന്ന വയലുകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടെ നെല്‍കൃഷിയും പച്ചക്കറിയും വിളയിച്ചു. പട്ടികജാതി പട്ടികവര്‍ഗ്ഗങ്ങള്‍ക്കായുള്ള പദ്ധതി വിഹിതം കാര്യക്ഷമമായി ചെലവഴിച്ചു. പാടിയോട്ടുചാല്‍ ടൗണില്‍ ബസ്റ്റാന്‍ഡും, പെരിങ്ങോം ടൗണ്‍ വികസനവും എടുത്തു പറയാവുന്ന നേട്ടങ്ങളാണ്. ഗ്രാമസഭകളും അയല്‍ക്കൂട്ടങ്ങളും, വര്‍ക്കിംഗ് ഗ്രൂപ്പുകളും വിളിച്ചുചേര്‍ക്കുന്നതിലും ജനപങ്കാളിത്തം ഉറപ്പു വരുത്തുന്നതിലും ഭരണ സമിതി ഏറെ ശ്രദ്ധിച്ചിരുന്നു.പഞ്ചായത്തുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിക്കേണ്ട രേഖകള്‍ കാലതാമസം കൂടാതെ ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് മുഴുവന്‍ രേഖകളും ക്രോഡീകരിക്കുകയും പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഏകോപിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് ഐ എസ് ഒ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ലഭിച്ചത്. ഈ മാസം 20ന് എറണാകുളത്ത് നടക്കുന്ന പഞ്ചായത്ത് ദിനാഘോഷ ചടങ്ങില്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ഉമ്മന്‍ചാണ്ടിയില്‍ നിന്ന് സ്വരാജ് ട്രോഫി ഏറ്റുവാങ്ങും.പത്തുലക്ഷം രൂപ പുരസ്‌കാര തുകയായും ലഭിക്കും.22ന് പെരിങ്ങോത്തു നടക്കുന്ന ചടങ്ങില്‍ മുന്‍ഭരണസമിതിയംഗങ്ങളെ ആദരിക്കും.പരിപാടി സി.കൃഷ്ണന്‍ എം എല്‍ എ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യുമെന്ന് ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡണ്ട് പി നളിനി,വൈസ് പ്രസിഡണ്ട് പി പ്രകാശന്‍,മുന്‍ പ്രസിഡണ്ട് പി വി തമ്പാന്‍,സ്ഥിരം സമിതിയംഗങ്ങളായ എം ജനാര്‍ദ്ദനന്‍,മിനി മാത്യു,അസിസ്റ്റന്റ് സെക്രട്ടറി എം പി ബാബുരാജ് എന്നിവര്‍ വാര്‍ത്താസമ്മേളനത്തില്‍ അറിയിച്ചു.


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 19-06-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India