വാഹനങ്ങളില്‍ എന്‍ജിനോയിലിനു പകരം വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിക്കൂ; ഇത് രാജേഷിന്റെ അനുഭവ സാക്ഷ്യം.

21-01-2016 | 11,639 Views
www.cherupuzhanews.com

 വാഹനങ്ങളില്‍ എന്‍ജിന്‍ ഓയിലിനു പകരം ശുദ്ധമായ വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിക്കൂ.., വാഹനങ്ങളുടെ മൈലേജു കൂടുവാനും, അറ്റകുറ്റപ്പണികള്‍ കുറയുവാനും, സാമ്പത്തിക ലാഭത്തിനും ഇതു കാരണമാകും. ഇത് തിരുമേനിയിലെ ആടിമാക്കല്‍ വിന്‍സെന്റെന്ന സ്നേഹം രാജേഷിന്റെ ഉറപ്പാണ്.  വര്‍ഷങ്ങളായി തന്റെ ജീപ്പിലും മൂന്നു മാസം മുന്‍പ് തന്റെ ബൊലേറോ ജീപ്പിലും എന്‍ജിന്‍ ഓയിലിനു പകരം വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. ടര്‍ബോ എന്‍ജിനുള്ള വാഹനത്തില്‍ ആദ്യമായാണ് ഇങ്ങനെ ഒരു പരീക്ഷണം നടന്നത്. ഇതും തികച്ചും വിജയകരം തന്നെ എന്ന് രാജേഷും, വാഹന ഡ്രൈവറും, മെക്കാനിക്കും സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നു. പതിനായിരം കിലോമീറ്ററിനു ശേഷം ഓയില്‍ മാറ്റുമ്പോള്‍ സാധാരണ എന്‍ജിന്‍ ഓയില്‍ കറുത്തു കുറുകുന്നതും ഓയിലിന്റെ അളവ് കുറയുന്നതുമായ അവസ്ഥ വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിച്ചപ്പോള്‍ ഉണ്ടായില്ല. ആറു ലിറ്റര്‍ ഒഴിച്ചത് ഏകദേശം അതേ അളവില്‍ തന്നെ ഉണ്ടായിരുന്നു. വാഹനങ്ങളില്‍ എന്‍ജിന്‍ ഓയിലായി വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിക്കുവാന്‍ വാഹന ഉടമകള്‍ മടിക്കേണ്ടതില്ലെന്നും ധൈര്യമായി മുന്നോട്ടു വരണമെന്നും എങ്കില്‍ മാത്രമേ കുത്തക കമ്പനികളുടെ ചൂഷണത്തില്‍ നിന്നും രക്ഷ നേടാന്‍ കഴിയൂ എന്നുമാണ് രാജേഷിന്റെ അഭിപ്രായം. 300 രൂപയിലധികം ഒരു ലിറ്റര്‍ എന്‍ജിന്‍ ഓയിലിനെ കൊടുക്കേണ്ട സ്ഥാനത്ത് ഒരു ലിറ്റര്‍ വെളിച്ചെണ്ണയ്ക്ക് 100 രൂപ കൊടുത്താല്‍ മതി. താന്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയതില്‍ പിന്നെ നിരവധി ആളുകള്‍ തന്നെ വിളിച്ച് അഭിനന്ദനം അറിയിക്കുകയും ബൈക്ക്, ഓട്ടോറിക്ഷ, ജീപ്പ്, കാറ് എന്നീ വാഹനങ്ങളില്‍ വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിക്കുവാനും തുടങ്ങിയെന്ന് രാജേഷ് പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍ മാര്‍ക്കറ്റില്‍ ലഭിക്കുന്ന എല്ലാ വെളിച്ചെണ്ണയും ശുദ്ധമല്ലെന്നും മായം കലര്‍ന്ന വെളിച്ചെണ്ണകള്‍ മാര്‍ക്കറ്റില്‍ സുലഭമായതിനാല്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോള്‍ ശ്രദ്ധിക്കണമെന്നും ഇദ്ദേഹം പറയുന്നു. രജേഷ് തന്റെ വാഹനങ്ങളില്‍ തേര്‍ത്തല്ലി എരുവാട്ടിയിലെ ചെട്ടിയാംകുന്നേല്‍ ജോര്‍ജിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള അമൃതകല്‍പ എന്ന വെളിച്ചെണ്ണയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഇത്തവണ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സ്ഥപനത്തിലെത്തിയാണ് ഓയില്‍ മാറ്റിയത്. പാടിയോട്ടുചാല്‍ ഉഷസ് വര്‍ക്ക് ഷോപ്പ് മെക്കാനിക് കെ പി രവീന്ദ്രന്‍, ജോര്‍ജ് ചെട്ടിയാംകുന്നേല്‍, എന്നിവരും രാജേഷിനൊപ്പമുണ്ടായിരുന്നു. കാര്‍ഷിക വിലത്തകര്‍ച്ച മൂലം നട്ടംതിരിയുന്ന കര്‍ഷകര്‍ക്ക് വെളിച്ചെണ്ണയുടെ വ്യാവസായികമായ ഉപയോഗം ഏറെ ആശ്വാസമായിരിക്കും. എന്നാല്‍ ഇതു സംബന്ധിച്ച് സര്‍ക്കാരിന്റേയോ മറ്റ് ഏജന്‍സികളുടേയോ അനുകൂലമായ നിലപാട് ഉണ്ടാകാത്തതിനാലാണ് പലരും മടിച്ചു നില്‍ക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ അറിഞ്ഞും അറിയാതെയും നിരവധിപ്പേര്‍ ഇപ്പോള്‍ എന്‍ജിനോയിലായി വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്. കര്‍ഷകര്‍ക്കും വാഹന ഉടമകള്‍ക്കും രാജേഷുമായും സി എം ജോര്‍ജുമായും ബന്ധപ്പെടാം 9447732687, 8281364210.

cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 24-05-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India