വയക്കര വയലിനെ ഇക്കോ ടൂറിസം സ്‌പോട്ടായി മാറ്റുന്നതിനുള്ള നടപടികള്‍ക്ക് തുടക്കമാകുന്നു.

30-11-2015 | 13,611 Views
www.cherupuzhanews.com

പെരിങ്ങോം വയക്കര പഞ്ചായത്തിലെ ഏറ്റവും വിസ്തൃതമായ തണ്ണീര്‍ത്തടം വയക്കര വയലിനെ ഇക്കോ ടൂറിസം സ്‌പോട്ടായി മാറ്റുന്നതിനുള്ള നടപടികള്‍ക്ക് തുടക്കമാകുന്നു.
വയക്കര വയലില്‍ ഇക്കോ ടൂറിസം സാധ്യതയ്ക്കുള്ള സാധ്യതാ പഠനത്തിനായി ഉന്നതലസംഘം കഴിഞ്ഞ ദിവസം വയക്കരവയല്‍ സന്ദര്‍ശിച്ചു.അസിസ്റ്റന്റ് കലക്ടര്‍ ചന്ദ്രശേഖറിന്റെ നേതൃത്വത്തിലാണ് പഠനസംഘമെത്തിയത്.അഞ്ചരയേക്കറോളം വരുന്ന വയക്കര വയലില്‍ ഇക്കോ ടൂറിസത്തിന് അനന്തസാധ്യതകളുണ്ടെന്ന് പഠനസംഘം കണ്ടെത്തി.പെരിങ്ങോം വയക്കര ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡണ്ട് പി.നളിനി, സെക്രട്ടറി ജെയ്‌സണ്‍ മാത്യം എന്നിവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിലായിരുന്നു സംഘം പ്രാഥമിക പഠനം നടത്തിയത്. ദീര്‍ഘകാലം വന്‍തോതില്‍ മണ്ണെടുപ്പ് നടത്തിയതുമൂലം വയലിന്റെ വിവിധയിടങ്ങളില്‍ രൂപപ്പെട്ട ജലസംഭരണികളെ പ്രകൃതിദത്ത നീന്തല്‍കുളമായും, മത്സ്യ പ്രജനന കേന്ദ്രങ്ങളായും മാറ്റുക, വയക്കര വയലിലെത്തുന്ന ദേശാടനപ്പക്ഷികള്‍ക്കും അപൂര്‍വ്വയിനം പൂമ്പാറ്റകള്‍ക്കും സംരക്ഷിത കേന്ദ്രമൊരുക്കുക, വയലിനോട് ചേര്‍ന്ന് കുട്ടികളുടെ പാര്‍ക്കും, നീന്തല്‍ പരിശീലന കേന്ദ്രവും നിര്‍മ്മിക്കുക തുടങ്ങിയ പദ്ധതികളിലൂടെ ആഭ്യന്തര ടൂറിസം സാധ്യതയാണ് സര്‍ക്കാര്‍ തേടുന്നത്.കരപ്രദേശങ്ങളായി രൂപപ്പെട്ട ഭാഗങ്ങളില്‍ പഞ്ചായത്ത് മുന്‍കൈ എടുത്ത് ഇപ്പോള്‍ പച്ചക്കറി കൃഷി നടപ്പിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്.ഇത് വിപുലീകരിച്ച് ജൈവ കൃഷി വ്യാപനവും പദ്ധതിയിലുള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.സ്വകാര്യ കമ്പനിയുടെ കളിമണ്‍ ഖനനം മൂലം നാശത്തിലേക്ക് പതിച്ച ഈ തണ്ണീര്‍ത്തടം പ്രദേശവാസികളുടെ ഒട്ടനവധി സമരങ്ങളെ തുടര്‍ന്നാണ് പഞ്ചായത്ത് ഏറ്റെടുത്ത് കൃഷിയും മീന്‍ വളര്‍ത്തലും നടപ്പാക്കിയത്.ഇക്കോ ടൂറിസം പദ്ധതി നടപ്പാക്കുന്നതോടെ വയക്കരഗ്രാമത്തിന്റെ വികസനത്തിനും വഴി തെളിയും.


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 13-12-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India