ചെറുപുഴ വിദേശ മദ്യവില്‍പന ശാലയില്‍ തിരിമറി…? ചോദിക്കുന്നവ നല്‍കാതിരിക്കുന്നതായി ആരോപണം.

27-06-2015 | 2,741 Views
www.cherupuzhanews.com

ചെറുപുഴ വിദേശ മദ്യ വില്‍പനശാലയെക്കുറിച്ച് വ്യാപകമായ ആരോപണങ്ങള്‍ ഉയരുന്നു. ചോദിക്കുന്ന ബ്രാന്‍ഡുകള്‍ നല്‍കാതെ വിലകൂടിയവ നല്‍കുന്നു എന്നാണ് പ്രധാന ആരോപണം. ഏറെ നേരം ക്യൂ നിന്ന് മദ്യം വാങ്ങുവാന്‍ എത്തുമ്പോള്‍ താന്‍ പറയുന്ന സാധനമൊന്നുമില്ല വേണമെങ്കില്‍ ഇതു വാങ്ങിപ്പൊക്കോ.., എന്നാണ് ജീവനക്കാര്‍ പറയുന്നതത്രേ. 270 രൂപയുടെ മദ്യം ചോദിച്ചാല്‍ 350 ഉം 400 ഉം രൂപയുടെ മദ്യമാണ് നല്‍കുന്നതെന്നും പറയപ്പെടുന്നു.

പലപ്പോഴും ചോദിക്കുന്ന മദ്യം നല്‍കാറില്ല അതേ വിലയുടേതോ അതില്‍ കൂടുതല്‍ വിലയുള്ളവയോ ആണ് നല്‍കുക പതിവെന്നും ശക്തമായ ആരോപണമുണ്ട്. പാവപ്പെട്ട ഉപഭോക്താക്കളെ സാമ്പത്തികമായും മാനസികമായും തളര്‍ത്തുന്ന രീതിയില്‍ ഭീഷണിയുടെ സ്വരം ജീവനക്കരില്‍ നിന്നും ഉയരുന്നുവെന്നതാണ് മറ്റൊരു കാര്യം. എന്നാല്‍ തനിക്കിതു തന്നെ മതി സ്റ്റോക്ക് ലിസ്റ്റ് കാണണമെന്നൊക്കെ ആവശ്യപ്പെടുന്നവര്‍ക്ക് ഇല്ലെന്നു പറഞ്ഞാലും പിന്നീട് ആവശ്യപ്പെടുന്ന ബ്രാന്‍ഡ് നല്‍കാറുണ്ടെന്നും പറയപ്പെടുന്നു.beeva 2

അസംതൃപ്തരായ നൂറുകണക്കിനാളുകള്‍ ഉണ്ടെങ്കിലും അസംഘടിതരായ ഇവരുടെ ആവലാതികള്‍ ആരും കേള്‍ക്കാനില്ല. കേട്ടാല്‍ തന്നെ വെള്ളമടിയന്‍ എന്ന പേരും ചാര്‍ത്തി നല്‍കുകയാണ് പതിവ്. മദ്യപിക്കുന്ന ഇവര്‍ക്കുമുണ്ട് ഇവര്‍ നല്‍കുന്ന പണത്തിന്റെ മൂല്യവും പല അവകാശങ്ങളും. എന്നാല്‍ അധികൃതര്‍ ഇവരെ കണ്ടില്ലെന്നു നടിക്കുകയാണ്. അധികൃതര്‍ ഇതു സംബന്ധിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തണമെന്നും ഉചിതമായ നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കണമെന്നുമാണ് ആവശ്യമുയരുന്നത്.

ജീവനക്കാര്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ ഇന്‍സെന്റീവ് നല്‍കുന്ന കമ്പനികളുടെ മദ്യമാണ് വില്‍ക്കാന്‍ ഇവര്‍ക്ക് താല്‍പര്യം. കൂടുതല്‍ ഡിമാന്റെുള്ള മദ്യം ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യണമെന്നിരിക്കെ ഇവര്‍ ജനപ്രിയമല്ലാത്തതും ഗുണനിലവാരമില്ലാത്തതുമായ മദ്യമാണ് ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യുന്നതെന്നും അറിയുന്നു. ജവാന്‍ റം പോലുള്ള സര്‍ക്കാരിന്റെ ജനപ്രിയ ബ്രാന്‍ഡുകള്‍ ചോദിച്ചാല്‍ ഇല്ലെന്നു പറയുകയും പകരം അതേ വിലയുള്ള ഗുണനിലവാരമില്ലാത്ത മദ്യം നല്‍കുകയുമാണ് പതിവ്.

ഇങ്ങനെ കൃത്രിമമായി ഒരു മദ്യത്തിന് ഡിമാന്റെുണ്ട് എന്ന് വരുത്തി തീര്‍ത്ത് വീണ്ടും ഇവയ്ക്ക് ഓര്‍ഡര്‍ നല്‍കുകയും ജനങ്ങളെക്കൊണ്ട് വാങ്ങിപ്പിക്കുകയുമാണ് പതിവ്. സമീപ ടൗണുകളിലുള്ള വിദേശ മദ്യ ചില്ലറ വില്‍പനശാലകളില്‍ ജനപ്രിയ ബ്രാന്റുകള്‍ ലഭിക്കുമ്പോള്‍ ചെറുപുഴയില്‍ ജീവനക്കാരുടെ ഇഷ്ടത്തിനുള്ള മദ്യം വങ്ങാന്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ നിര്‍ബന്ധിതരാകുകയാണ്.

കോട്ടയം എര്‍ണാകുളം ജില്ലകളില്‍ ഉള്ള ചില്ലറ വില്‍പനശാലകളില്‍ ജനപ്രിയ ബ്രാന്റുകള്‍ യഥേഷ്ടം ലഭിക്കുമ്പോള്‍ വടക്കന്‍ ജില്ലകളിലാണ് തട്ടിപ്പുകളേറെ നടക്കുന്നത്. സ്റ്റോക്കുള്ള മദ്യത്തിന്റെ പട്ടിക പ്രദര്‍ശിപ്പിച്ചാല്‍ പൂഴ്ത്തി വെപ്പു തടയാന്‍ കഴിയും.


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 21-05-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India