വിളനാശം; തുച്ഛമായ നഷ്ടപരിഹാരം, കര്‍ഷകര്‍ അപേക്ഷ നല്‍കാന്‍ മടിക്കുന്നു.

04-05-2015 | 24,191 Views
www.cherupuzhanews.com

നമ്മുടെ സര്‍ക്കാര്‍ കര്‍ഷകര്‍ക്കു നല്‍കുന്ന വിളനാത്തിനുള്ള നഷ്ടപ്രിഹാര തുക കേട്ടാല്‍ ആരും ഞെട്ടിപ്പോകും. മുന്‍പ് ലഭിച്ചിരുന്നതിന്റെ പത്തിലൊന്നു പോലും ഇപ്പോള്‍ ലഭിക്കിന്നില്ല. ഇതു മനസിലാക്കിയ കര്‍ഷകര്‍ എന്തിനാണീ നക്കാപ്പിച്ച്യുടെ പിന്നാലെ പോകുന്നതെന്ന് ചോദിച്ച് അപേക്ഷ നല്‍കാന്‍ മടിക്കുകയാണ്.

ഒരായുസിലെ അധ്വാനംകൊണ്ട് വളര്‍ത്തിയെടുത്ത തെങ്ങും കമുകും റബറും കശുമാവും നൈച്ചാല്‍ ലഭിക്കുന്ന നഷ്ട പരിഹാരത്തുക കാണുക. പഴയ തുക ബ്രാക്കറ്റില്‍.

കായ്ക്കുന്ന തെങ്ങ്- 68 രൂപ 50 പൈസ ( 700 രൂപ )
കായ്ക്കാത്ത തെങ്ങ്- 68 രൂപ 50 പൈസ ( 200 രൂപ )
റബ്ബര്‍ – 24 രൂപ ( 300 രൂപ )
ജാതി – 80 രൂപ ( 400 രൂപ )
കശുമാവ് -100 രൂപ ( 150 )
കൊക്കോ – 19 രൂപ 20 പൈസ (100 രൂപ )
കുലച്ച വാഴ – 3 രൂപ 60 പൈസ ( 100 രൂപ )
കുലയ്ക്കാത്ത വാഴ- 3 രൂപ 60 പൈസ ( 75 രൂപ )
കമുക് – 12 രൂപ ( 45 രൂപ )
കുരുമുളക് – 12 രൂപ ( 75 രൂപ )
നെല്ല് ഹെക്ടറിന് – 10000 രൂപ ( 9000 രൂപ )w-2

തെങ്ങും കമുകും റബറും പോലുള്ള ദീര്‍ഘകാല വിളകള്‍ നശിച്ചാല്‍ കര്‍ഷകന്റെ സാമ്പത്തീക അടിത്തറയാണ് തകരുന്നത്. നഷ്ടപരിഹാരത്തുക ഒന്നുമാകില്ലെങ്കിലും ചെറിയ ആവാസമെന്ന നിലയില്‍ കര്‍ഷകന് പ്രയോജനപ്പെട്ടിരുന്നു.പുതിയ മാനദണ്ഡത്തില്‍ എണ്ണത്തേക്കാള്‍ വിസ്തൃതിയ്ക്ക് പ്രാധാന്യം നല്‍കുന്നതാണ് കര്‍ഷകര്‍ക്ക് വിനയായത്.

പരമാവധി തുകയെന്ന നിബന്ധന വരുമ്പോള്‍ 100 മരം നൈച്ച റബര്‍ കര്‍ഷകര്‍ക്ക് 750 രൂപ വരെയേ ലഭിക്കാന്‍ സാധ്യതയുള്ളൂ. ഇടിമിന്നലിനെ പ്രകൃതി ക്ഷോഭത്തിന്റെ പട്ടികയില്‍ നിന്നും ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ വര്‍ഷം തോറും നൂറുകണക്കിനു വിളകളാണ് ഇടിമിന്നലില്‍ നശിക്കുന്നത്. അപേക്ഷ, കരമടച്ച രസീത്, ബങ്ക് പാസ് ബുക്കിന്റെ കോപ്പി എന്നിവ സഹിതം വേണം അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിക്കുവാന്‍. കൂടാതെ കൃഷിഭവനില്‍ നിന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ വന്ന് പരിോധിച്ച് നഷ്ടപരിഹാരം വിലയിരുത്തുകയും വേണം.

ഈ നൂലാമാലകള്‍ പൂര്‍ത്തിയായാലും ഒന്നരവര്‍ഷമെങ്കിലും കഴിയണം നഷ്ടപരിഹാരത്തുക ലഭിക്കാന്‍. കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ തുക വെട്ടിക്കുറച്ചെങ്കിലും തുക ഉയര്‍ത്തുന്നതിനുള്ള നിര്‍ദ്ദേശം സംസ്ഥാന സര്‍ക്കരിന്റെ ഭാഗത്തു നിന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല. കര്‍ഷക സംഘടനകളും പ്രശ്നം ഏറ്റെടുക്കുവാന്‍ മുന്നോട്ടു വന്നിട്ടില്ല.

അടുത്ത ദിവസങ്ങളിലായി മലയോര മേഖലയില്‍ വേനല്‍ മഴയോടൊപ്പം കനത്ത ഇടിയും ശക്തമായ കാറ്റുമുണ്ടായതില്‍ വന്‍ കൃഷിനാശമാണുണ്ടായത്. എന്നാല്‍ നാമമാത്രമായ കര്‍ഷകര്‍ മാത്രമേ കൃഷി ഭവനുകളില്‍ നഷ്ടപരിഹാരത്തിന് അപേക്ഷ നല്‍കിയിട്ടുള്ളൂ.


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 13-12-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India