സമരങ്ങള്‍ക്ക് കൂച്ചുവിലങ്ങ്‌, യൂണിയനുകളെ നിയന്ത്രിക്കും.

03-05-2015 | 958 Views
www.cherupuzhanews.com

നിലവിലുള്ള തൊഴില്‍നിയമങ്ങളില്‍ വെള്ളംചേര്‍ത്ത് കേന്ദ്രം പുതിയ നിയമനിര്‍മാണത്തിനൊരുങ്ങുന്നു. തൊഴിലാളിസംഘടനകളുടെ രൂപവത്കരണം നിയന്ത്രിക്കാനും മുന്നൂറു ജീവനക്കാരില്‍ കുറവുള്ള സ്ഥാപനങ്ങളില്‍ നിയമപരമായ നടപടിക്രമങ്ങളില്ലാതെ തന്നെ തൊഴിലാളികളെ പിരിച്ചുവിടാനും വ്യവസ്ഥകളുള്ളതാണ് പുതിയ ബില്‍.

1947-ലെ ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍ ഡിസ്പ്യൂട്ട്‌സ് ആക്ട്, 1926-ലെ ട്രേഡ് യൂണിയന്‍ നിയമം, 1946-ലെ ഇന്‍!ഡസ്ട്രിയല്‍ എംപ്ലോയ്‌മെന്റ് (സ്റ്റാന്‍ഡിങ് ഓര്‍ഡേഴ്‌സ്) ആക്ട് എന്നിവ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്താണ് പുതിയ നിയമമാക്കുന്നത്. ലേബര്‍ കോഡ് ഓണ്‍ ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍ റിലേഷന്‍സ് ബില്‍-2015 എന്ന പേരിട്ടിരിക്കുന്ന കരട് ബില്‍ തൊഴില്‍ മന്ത്രാലയം പുറത്തിറക്കി. ഇത് സംബന്ധിച്ച ചര്‍ച്ചയ്ക്കായി മെയ് ആറിന് തൊഴിലാളി സംഘടനകളുടെ യോഗം വിളിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കരട് ബില്ലിലെ വ്യവസ്ഥകളനുസരിച്ച് സ്ഥാപനത്തിലെ 10 ശതമാനത്തിലധികം ജീവനക്കാരുടെയോ അല്ലെങ്കില്‍ നൂറു തൊഴിലാളികളുടെയോ പിന്‍ബലമില്ലാതെ ട്രേഡ് യൂണിയനുകള്‍ രൂപവത്കരിക്കാനാകില്ല. നിലവില്‍ സ്ഥാപനത്തിന്റെ വലിപ്പം പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ ഏഴംഗങ്ങളുണ്ടെങ്കില്‍ യൂണിയന്‍ രൂപവത്കരിക്കാനാകും. യൂണിയനുകളില്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് മാത്രമേ ഭാരവാഹിയാവാന്‍ ആകൂ. എന്നാല്‍, അസംഘടിത മേഖലകളിലെ യൂണിയനുകളില്‍ പുറത്തുനിന്ന് രണ്ട് ഭാരവാഹികളെ അനുവദിക്കും.

കരടുനിയമത്തിലെ നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ തൊഴിലാളിവിരുദ്ധമാണെന്ന് ആരോപിച്ച് സംഘടനകള്‍ രംഗത്തെത്തിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍, ബില്ലില്‍ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് അനുകൂലമായ നിരവധി നിര്‍ദേശങ്ങളുണ്ടെന്നാണ് ഔദ്യോഗികവൃത്തങ്ങള്‍ പറയുന്നത്. തൊഴിലാളിയെ പിരിച്ചുവിടുകയോ സ്ഥാപനം പൂട്ടുകയോ ചെയ്യുന്നതിന് മൂന്നുമാസം മുമ്പ് നോട്ടീസ് നല്‍കണമെന്ന് ബില്ലില്‍ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. തൊഴില്‍ നഷ്ടപ്പെടുന്നവര്‍ക്ക് 45 ദിവസത്തെ വേതനം നഷ്ടപരിഹാരം നല്‍കണമെന്നും നിര്‍ദേശമുണ്ട്. ഇത് നേരത്തേ 15 ദിവസം മാത്രമായിരുന്നു.


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 21-05-2018 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India