കൊട്ടത്തലച്ചി കുരിശുമല കയറാന്‍ ആയിരങ്ങളെത്തി.

12-04-2015 | 2,035 Views
www.cherupuzhanews.com

മലബാറിന്റെ മലയറ്റൂര്‍ എന്നറിയപ്പെടുന്ന കൊട്ടത്തലച്ചി കുരുശുമല കയറാന്‍ ആയിരക്കണക്കിനു വിശ്വാസികളാണെത്തിയത്. ദൂരെ സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്നും നേര്‍ച്ചകള്‍ നേര്‍ന്നും നോമ്പു നോക്കിയും പ്രത്യേക നിയോഗങ്ങളോടെ വിശ്വാസികളെത്തി മലകയറുന്നു. കൊട്ടത്തലച്ചി മലയിലെ അന്‍പത്തിയെട്ടാമത് വിശ്വാസ തീര്‍ത്ഥാടനമായിരുന്നു പുതുഞായറാഴ്ച നടന്നത്.kotta 6

ചൂരപ്പടവ് ഹോളിക്രോസ് ദേവാലയത്തിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ മലകയറുവാനെത്തുന്ന വിശ്വാസികള്‍ക്കായി വിപുലമായ സൗകര്യങ്ങളാണ് ഒരുക്കിയിരുന്നത്. ഞായറാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ ഒരുമണിക്ക് ഫാ. തോമസ് കീഴാരത്തില്‍കൊടി ഉയര്‍ത്തി. പുലര്‍ച്ചെ രണ്ടുമണിക്ക് ആനക്കുഴിയില്‍ നിന്നും കുരിശിന്റെ വഴി മലമുകളിലേയ്ക്ക് ആരംഭിച്ചു.kotta 5

തുടര്‍ന്നു നടന്ന വിശുദ്ധ കുര്‍ബാനയ്ക്കും നൊവേനയ്ക്കും ഫാ. കുര്യന്‍ പനയേലില്‍ കാര്‍മ്മികത്വം വഹിച്ചു. ഫാ. മാത്യു നരിക്കുഴി, ഫാ. മാത്യു ശാസ്താംപടവില്‍, ഫാ. അബ്രാഹം കൊച്ചുപുരയ്ക്കല്‍, ഫാ. തോമസ് കീഴാരത്തില്‍ എന്നിവര്‍ തുടര്‍ന്നു നടന്ന വിശുദ്ധ കുര്‍ബാനകള്‍ക്ക് കാര്‍മ്മികത്വം വഹിച്ചു.

മലമുകളിലേയ്ക്കുള്ള പതിനാല് കുരിശടികളിലും തിരികള്‍ കത്തിച്ചും പ്രാര്‍ത്ഥിച്ചും കടന്നു പോകുന്ന വിശ്വാകളും കുട്ടികളെ തോളിലേറ്റിയും പ്രായമായവരെ കൈപിടിച്ചും മലകയറുന്നവരും നിരവധിയായിരുന്നു.

ഫോട്ടോ : ജോസഫ് വര്‍ഗീസ് മീന്തുള്ളി.


cherupuzhanewsനിങ്ങള്‍ക്കും അഭിപ്രായങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്താം

ഇവിടെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ ചെറുപുഴ ന്യൂസിന്റെ അഭിപ്രായമാവണമെന്നില്ല. അവഹേളനപരവും വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങളും അശ്ളീല പദപ്രയോഗങ്ങളും ദയവായി ഒഴിവാക്കുക.Back To Top
Block selection by mouse plugin by JaspreetChahal.org

Cherupuzha News or Cherupuzha varthakal in malayalam

Codeigniter developer kerala, India

Wordpress developer kerala, India

Cherupuzha time is 23-03-2019 , Cherupuzha news Malayalam varthakal Latest News Kerala India Local Online Breaking News - cherupuzhanews an online news portal from Cherupuzha, Kannur, Kerala, India. Its serving online news broadcasting in India and abroad from Cherupuzha, Kerala. Our main focus is to deliver the latest breaking news around Cherupuzha panchayath and providing information on the latest stories business, sports, entertainment and kerala politics. We have prioritized its operations by implementing the latest technologies in internet world. Our target is to get maximum visitors to our website from internet world by planning and implementing the latest methods of Internet Marketing. , in cherupuzha news or varthakal from online cherupuzhanews

Malayalam Online Magazine kerala, India